Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao chuyển background thành như thế này ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kennyhuy4599, 12/7/15.

Lượt xem: 1,806

1. kennyhuy4599 Thành viên cấp 1

Mẫu đây ạ !

...
  2. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

có lẽ bạn nên học tách - ghép phông nền
  3. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Có 2 cách.... cách thứ nhất: Tạo một layer mới rồi fill gradient theo kiểu radial trong sáng ngoài đen rồi chuyển về chế độ hòa trộn soft light rồi tạo mask dùng brush mềm xóa mask

Cách 2: tách mẫu ra đặt nó vào nền đã fill như mẫu :v
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

search background gradient có rất nhiều kiểu phông nền như vầy
  5. kennyhuy4599

kennyhuy4599 Thành viên cấp 1

Không thành công lắm ==
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

kennyhuy4599: Chứ cứ mỗi ghép phông nền vào rồi để vậy thôi à? Chi tiết cắt bị lộ như thế kia thì phải xử lý ánh sáng hoặc độ tương phản sao cho phù hợp vớ phông nữa.
  7. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Mình test cho bạn thử. mình làm nhanh nên tách nền ko kỹ
  8. kennyhuy4599

kennyhuy4599 Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner Không, đấy là mình test, test thử thấy không giống thì mình cũng chả chỉnh làm gì nữa, cho mình hỏi luôn, ảnh này gọi là kiểu gì ạ ?
    daotu94 Cái đó làm sẵn rồi mà, mình chỉ hỏi để thử thôi, mình thử ở #5 rồi
  9. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

đâu phải cứ test 1 phát là ra đâu bạn...Dù Kun đã nói vậy rồi mà ... phải xử lý ánh sáng .độ tương phản và còn nhièu thứ ... nếu b nói test thử thấy không giống thì mình cũng chả chỉnh làm gì nữa thì chả ai thành công kể cả người giỏi, chúc b thành công
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn