Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao chuyển vector màu thành dạng trắng đen sao cho chuẩn (AI)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi BlackWhite, 31/12/15.

Lượt xem: 49,485

1. BlackWhite Thành viên cấp 3

Dạ, em đang tham gia 1 cuộc thi thiết kế logo, yêu cầu của nó là trình bày logo ở dạng màu và dạng trắng đen, vì là lần đầu tiên nên em chưa có kinh nghiệm, em thiết kế logo trên AI nhưng không biết khi chuyển thành dạng trắng đen thì làm trên AI hay PTS nữa, mong các anh chị hướng dẫn giúp em cách chuyển vector màu thành dạng trắng đen sao cho chuẩn, vì nếu chuyển bằng chức năng convert trong AI hoặc adjustment trong PTS thì em thấy một số chi tiết của logo bị chìm, ví dụ như em muốn chi tiết màu xám đậm hơn chút nữa, vậy em có được quyền chỉnh lại màu cho vừa ý không. Em cảm ơn.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/1/16
    DemonBoy thích bài viết này
  2. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Trên AI luôn cũng được bạn ạ. Trắng đen nó cũng phải có quy chuẩn nhé.
    BlackWhite thích bài viết này
  3. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Theo giang hồ đồn là
    Logo chuẩn khi đã phối mầu thì lúc xuất file ta làm thêm 2 mầu âm bản...
    1: logo trắng trên nền đen
    2: logo đen trên nền trắng
    cái này hình như có ý muốn nói là chúng ra có thể thay đổi màu logo theo dạng âm bản nếu background có màu quá tối hoặc quá sáng làm logo bị mờ nhạt.
    chứ ko được phép đổi màu logo theo dạng nào khác, ngoài màu chuẩn và màu âm bản.
    phuongaproBlackWhite thích bài viết này.
  4. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Hướng dẫn giúp em cách làm đi mấy anh (trên cả AI và PTS luôn). Thanks. :)
  5. thedragon1

thedragon1 Thành viên cấp 1

Trên AI, chọn object -> Edit -> Edit color -> Convert to Grayscale
    Trên Ps, chọn layer -> Images -> Adjustment -> black and white
    Have fun ^^
    trinhnon, ZioBlackWhite thích bài viết này.
  6. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

làm AI - PSD đổi đen và trắng thôi. có gì mà hướng dẫn.
    Quy chuẩn nó như này.
    BlackWhite thích bài viết này
  7. BlackWhite

Dạ vì nếu chuyển bằng chức năng convert trong AI hoặc adjustment trong PTS thì em thấy một số chi tiết của logo bị chìm, ví dụ như em muốn chi tiết màu xám đậm hơn chút nữa, vậy em có được quyền chỉnh lại màu cho vừa ý không. nmplela
  8. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

chuyển đen trắng trên pts rồi qua ai vẫn tô màu bt
  9. BlackWhite

ý em hỏi là mình được quyền chỉnh sửa lại độ đậm nhạt của màu khi chuyển sang đen trắng ko ạ, ví dụ như màu xám chỉnh cho đậm hơn chút, vì em nộp bài để dự thi ạ.
  10. BlackWhite

Ai trả lời giúp em đi ạ :(
    Câu hỏi này nè: Nếu chuyển bằng chức năng convert trong AI hoặc adjustment trong PTS thì em thấy một số chi tiết của logo bị chìm, ví dụ như em muốn chi tiết màu xám đậm hơn chút nữa, vậy em có được quyền chỉnh lại màu cho vừa ý không.
  11. windykiss1987

windykiss1987 Thành viên cấp 1

Lúc hoàn thiện logo nên để thêm một vài giải pháp màu cho logo trong các trường họp là ổn.

Ủng hộ diễn đàn