Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để an toàn khi nhà sát cạnh cây xăng?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Quang tong, 14/7/14.

Lượt xem: 9,103

1. Quang tong Banned

Bên cạnh sát nhà mình có 1 trạm bán xăng khá lớn kết hợp với cả sửa xe thay nhớt . Tiệm rửa xe đó ở ngay bên vách tường nhà mình …. Mỗi ngày đi làm về nhìn qua nhà rồi nhìn qua trạm xăng là mình lo lắng lắm :( .. Số là nhà bếp của mình nằm sát vách của trặm xăng.

Dù biết không tác động nhiều nhưng mà trong mình cứ lo sợ thế nào ấy ..... == Nhà này là mình ở lâu lắm roài từ cái thời ông bà nội ... Trạm xăng lại mới xây dựng và hoành thành mấy tháng nay thôi nên cũng không bít làm sao để chuyển nhà được nữa ...

Anh chị bạn bè nào biết cách làm sao cho gia đình mình giảm được thệt hại nhất khi có chuyện không hay xảy ra không ?!?! chứ mấy nay mình lo lắm ...... @@

...
    NaIknhatquang0101 thích bài viết này.
  2. lehoangvdk97

lehoangvdk97 Mới đăng kí

Tăng đề phòng :D Tăng cường cảnh giác :D . Nhưng trước hết bác cũng không phải suy nghĩ nhiều vậy đâu. Tại chủ cây xăng khi họ chưa có nghĩ nhiều được bằng bác vậy đâu ak! Đâu phải cứ cây xăng là nguy hiểm đâu bác :D :D :D
    nhatquang0101 thích bài viết này
  3. Quang tong

Quang tong Banned

Tại mình thấy trên tin tức trước có mấy vụ gì cháy cây xăng thấy hơi fear !!!! chắc chỉ sử dụng lửa cẩn thận hơn thôi :D
  4. Thanh Tùngg

Thanh Tùngg Thành viên cấp 1

chủ cây xăng còn lo sợ cháy cây xăng hơn cả bác, bác yên tâm, chủ cây xăng sẽ k để chn đó xảy ra đâu ;) còn nếu xảy ra thì bác vãi nhọ r
  5. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

bác vào đó bắn thử điếu thuốc lào, không cháy nổ là an toàn
    Wu Kong, nhatquang0101Quang tong thích bài viết này.
  6. phuong.phuong

phuong.phuong Mới đăng kí

tạm thời bạn để bếp ga đừng sát vách với bên cây xăng là được, nếu cần thì sắm thêm cái bình cứu hỏa ở gần đó... hô phát là xịt liền!
    Đào Đình ChươngQuang tong thích bài viết này.
  7. Quang tong

Quang tong Banned

Mong là vậy ... thật thì cũng ko tới đâu mà ... mẹ mình cứ lo ra lo vào mình đâm ra cũng lo theo ... èo . lên đây hỏi cho an toàn hehe :))
  8. kimsunri

kimsunri Mới đăng kí

Phải có thiết bị gì phòng chứ... bình xịt hay là xây một hồ bơi chứa nước đeeeeeeeeeeeee
  9. Quang tong

Quang tong Banned

Có vẻ troll ha !!!!! có tiền xây hồ bơi thôi bán nhà đi chỗ mới luôn cho dzui :v =))))
  10. phuong.phuong

nói chứ nếu được thì bạn đổi bếp sang hướng khác đi, để vậy lâu dài không ổn đâu, cần mình tư vấn xây nhà không? mình biết mấy ông thầy coi đúng hướng lắm nhá!
  11. Sil.liS

Sil.liS Mới đăng kí

Bác đừng lo mùa này đang mùa mưa chắc củng chưa có cháy nổ gì đâu. Nhưng phòng cháy chửa cháy cạnh cây xăng là chuyện chắc chắn phải làm. Vì tới mùa khô thì thành phố mình củng cháy nổ nhiều lắm, năm ngoái vừa có 1 vụ thương tâm trên đường Nguyễn Văn Trỗi rồi đấy thôi, đó là nhà đó ko nằm cạnh cây xăng. nhà bác chủ thớt lại cạnh cây xăng ko cẩn thận là R.I.P đấy :|
  12. Quang tong

Quang tong Banned

Bác khuyên hay là đang hù vậy hả !!! ... nghe xanh hàng luôn á @@
  13. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

cách 1: bay h bạn dùng chiêu cho nó dời cây xăng qua chổ khác = cách bạn dốt nhà
    bạn thế nào nó cũng sợ và đi chổ khác thôi
    cách 2 : gọi 1080
    Wu Kong thích bài viết này
  14. Quang tong

Quang tong Banned

Nghe có vẻ hay !!! :)))) phải xem xét mới đc hah
  15. Bard

Bard Thành viên cấp 1

cách 3 bạn cũng đập nhà xây cây xăng hoành tráng hơn cho nó ế thế là nó đóng cửa dẹp tiệm lúc đó bác đập cây xăng xây lại nhà. đù mình thông minh vãi khặc khặc:)):)):))
  16. phuong.phuong

chủ thớt bị troll ghê vãi
  17. phuong.phuong

nói chứ chủ thớt thấy nguy hiểm quá thì chuyển nhà đi, dù gì an toàn vẫn là trên hết đó chủ thớt
  18. nhatquang0101

nhatquang0101 Mới đăng kí

Mình thấy tốt nhất hoặc là bạn chuyển nhà hoặc là tiếp tục ở và chấp nhận rủi ro. Nếu nhà bạn không ở gần cây xăng và muốn phòng cháy nổ thì còn có điều kiện hơn, dễ dàng hơn. Lúc đó, bạn dùng các vật liệu chống cháy nổ, hệ thống điện, nước, gas an toàn chẳng hạn. Nói gì đâu xa, nhà mình dùng thạch cao nè, ông kỹ sư kiến trúc bảo đảm cháy 1 khu hạn chế lan sang khu khác trong lúc chờ cứu hỏa đến.
    kimsunri thích bài viết này
  19. phuong.phuong

Có cái gọi là vật liệu chống cháy nổ hả bạn ? Mình nghĩ gần cây xăng nên chắc không có công dụng gì nhiều đâu
  20. vudinh129

vudinh129 Banned

mua vài bình xịt dập lửa về thủ sẵn :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn