Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để blend màu giống trong ảnh ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi K.Bee, 27/4/13.

Lượt xem: 2,759

1. K.Bee Thành viên cấp 1

Tình cờ lướt web thấy đc 2 pic này, nhìn màu và ánh sáng đẹp qá kết lun *Màu nền nhìn xám xám ih* :x Nhưng mà bữa h cũng cố gắng blend thử mấy pic mà kết qả cũg k giống *hình bị tối đi chứ k sáng như 2 pic này* :-s Muốn nhờ mọi người ai có kinh nghiệm chia sẻ & hướng dẫn với :P Thanks so muchhhh :*:*

...
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Mặt mod trong ảnh chỉnh sửa đến nỗi láng tưng bụi ko dính nổi luôn, voãi thật
  3. K.Bee

K.Bee Thành viên cấp 1

Ngựa Hoang Gemini Uhmmmm :) Nhưng mà nhìn cũng dễ thương :"> Mặt láng chắc khắc phục đc, thích màu nền phía sau nhưng k biết cách làm =((
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ảnh sáng và trong thì bạn nhân đôi layer gốc lên , chọn Screen , giảm Opacity cho mau .
    Còn màu da như thế thì có thể chỉnh bằng Selective , làm mịn bằng plug-in chuyên dụng :">
  5. K.Bee

K.Bee Thành viên cấp 1

Thiên Ma Hmmmm :-? Làm sao để nền có màu xám xám như ảnh mà ko phải là màu trắng ??
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

K.Bee Tách mod ra , xử lí nền . Nhìn trong hình 1 mình thấy giống như thiếu contrast hay thiếu gamma gì đó :">
  7. DINH laminate

DINH laminate Thành viên cấp 2

bác Thiên Ma bác blend đc màu ntn k ạ, bác chỉ e vs, e blend mãi mà k đc [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn