Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để rip được 1 template Blogger? Cần biết những yếu tố gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn/Thủ thuật Blogspot tại đây' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 23/10/13.

Lượt xem: 14,202

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Thấy trên forum có người lập topic xin hướng dẫn rip template blogger (xem tại đây), mặc dù chưa rip bao giờ nhưng cũng xin lập topic để anh em chơi Blogger có thể thảo luận thêm :)

Blogger/Blogspot là 1 dịch vụ blog đã có từ rất lâu, đây là sản phẩm hoàn toàn miễn phí của Google. Nó đơn giản chỉ là 1 blog với những giao diện có sẵn cho bạn chọn. Tuy nhiên nó lại có hẳn 1 trình thiết kế riêng trên nền XHTML (bạn có thể tham khảo XHTML là gì tại đây), nếu như bạn có có kiến thức về HTML, CSS và Javascript thì bạn hoàn toàn có thể tùy biến trang blog của bạn thành 1 website chuyên nghiệp, từ site tin tức, giải trí, phim ảnh,...

1 ví dụ về template blogger dành cho bán hàng đã được tùy biến rất công phu và chuyên nghiệp, điều khó có thể ngờ được là Blogger có thể làm được như vậy ;)
    Để rip được themes blogger, bạn cần có kiến thức về các thành phần của 1 trang web. Một trang web, bạn cần nắm được cấu trúc của nó, gồm những phần nào.

Ví dụ: 1 trang đầy đủ gồm có: phần header, body, content, sidebar, footer...

Đó là những thành phần cơ bản, hầu hết các trang web đều có.

Hiểu vê template?

Template là 1 mẫu chung được thiết kế cho tất cả các trang, như duyệt các bài viết cung như xem chi tiết nội dung 1 bài viết.
    Blogger có định nghĩa các section & widget, bạn cần đặt nó vào template HTML & CSS, sao cho hợp lý.

Theo ý kiến riêng của mình thì cần phải vào và tham khảo thật kỹ cấu trúc template của Blogger nếu như bạn có ý định muốn rip hay design template cho Blogspot :)

Những ý kiến trên chỉ mang tính chất tham khảo! Bản thân mình cũng rất muốn tìm hiểu về cái này, nhưng chưa có thời gian! Mong rằng topic này sẽ có 1 số anh em sử dụng Blogger (nếu gặp được pro nữa thì hay quá :">) để chia sẻ thêm về những kinh nghiệm rip template blogger hay là convert từ theme wordpress sang Blogger! :D

...
    overlord-tiengviet blogBKV thích bài viết này.
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

convert từ wordpress sang blogger khá khó, nhìu theme wp tuỳ biến sâu và đẹp lung linh thì blogger chả bít sao xử lí code cả :(
  3. thoanh123

thoanh123 Thành viên cấp 2

Thực ra rip hay covert temp sang blogger không hề khó, chỉ cần nắm vững kiến thức về HTML, CSS, một chút JS gọi là để sửa lỗi trong quá trình convert. Rồi bạn cần hiểu rõ cấu trúc quan trọng trong template blogger cái này thì quá dễ rồi.
    Cần đủ các yếu tố đó bạn có thể convert sang template blogger dễ dàng.
  4. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Thắc mắc cái này bấy lâu nay mà ko biết sao :))
  5. BKV

BKV Thành viên cấp 2

Ồ rip dc cái template bán hàng kia thích quá
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

BKVJusTa Khôi thích bài viết này.
  7. solo12359

solo12359 Thành viên cấp 1

Mình đg làm đồ án về mấy dạng thế này, thanks bài bác nhé
  8. BKV

BKV Thành viên cấp 2

9. Locker

Locker Mới đăng kí

10. Đỗ Mạnh Hồng

Đỗ Mạnh Hồng Mới đăng kí

Rip cũng đơn giản thôi. Không biết gì về code vẫn làm đc. Bạn nào có đam mê thì xem video của mình nhé. Tại video dài quá nên mình post lên facebook
    Code:
    https://www.facebook.com/100005776683788/videos/vb.100005776683788/477787802423772/?type=2&theater

Ủng hộ diễn đàn