Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để thiết kế website bằng Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Cá Xanh, 12/6/16.

Lượt xem: 10,342

1. Cá Xanh Thành viên cấp 1

Mình mới biết đến khái niệm thiết kế website bằng Ai cách đây mấy ngày, tìm các tutorial thì chỉ thấy hướng dẫn đến bước vẽ layout, dùng công cụ slice cắt mảng, sau đó không hướng dẫn gì thêm. Tìm các bài viết về dùng Ai tạo website thì cũng chỉ dừng ở bước vẽ xong để đó, mình chưa tìm được Tut nào chỉ từ A-Z làm một website đơn giản bằng Ai hoặc kết hợp Ai với Dreamweaver để làm website cả.

Hiện mình đang rất mơ hồ, photoshop mình biết rất ít, trước giờ toàn làm Ai. Mình biết code HTML, CSS cơ bản (đủ để chỉnh sửa các template có sẵn).

Các bạn có khải niệm gì về vấn đề này có thể chỉ giúp mình không ạ, đang phân vân giữa việc nghiên cứu từ đầu về photoshop để làm giao diện web hay tiếp tục phát triển illustrator (hiện mình không có nhiều thời gian :( )

...
  2. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

http://1200px.com/

Bạn có thể vào trang này để tải grid. Nói chúng bạn làm AI rồi thì cũng chẳng có j khó cả.
    Cá Xanh thích bài viết này
  3. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Mình dùng Visual Studio để thiết kế web, hổ trợ kéo thả, bạn biết cơ bản CSS thì làm web vẫn tốt với các template có sẵn mà, đâu cần dùng đến AI
  4. Phượng Nguyễn Phi

Phượng Nguyễn Phi Thành viên cấp 1

Mình lại ngược với bạn, làm demo website bằng PTS, cắt ghép Dreamweaver :)):)):))
  5. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Cùng câu hỏi với chủ thớt . Em đang muốn thử theo con đường thiết kế web . Ngặt cái là Ai em dùng quen hơn PTS nên ko biết dùng Ai thay cho PTS liệu có đc ko ? Tiện đây nếu bác Cá Xanh có tài liệu về thiết kế web cho người mới bắt đầu thì cho em xin với :)) Với lại nếu chưa có tí kiến thức gì về CSS và HTML thì liệu có làm đc ko bác :(
  6. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Mac thì dùng Sketch, Win thì dùng PTS thôi :v lên chợ theme bán bản PSD còn dễ ;)
  7. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bạn, vậy là nên hướng sang sử dụng PTS nếu muốn làm web :(.
  8. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

Tìm hiểu wordpress thử đi bạn. Cái này làm web cũng nhanh gọn
  9. kelly_moore

kelly_moore Mới đăng kí

cảm ơn kiến thức thật bổ ích, cũng cần tìm hiểu thử để nâng cao tay ngề
  10. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Mình thấy có cái này:
    "
    The way I've done this is go File > Save for Web and Devices - this enables you see how long they take to load up, and make and required changes to the format / resolution etc if you want that to be quicker. (click the 2-up or 4-up tab to see 'before' and 'after')
    You then open up dreamweaver and simply drag the file in where you want it. If you've sliced up your image, I make boxes in my table of exactly the same size and position and drag each sliced bit in separately (should create a folder wherever you've saved it called 'images' which contains each slice).
    Hope that helps, but I am a beginner myself.
    "
    Link: https://forums.adobe.com/thread/567433
  11. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Pts thì tiện hiwn .ai bạn nhé. Nếu vào làm cho công ty chuyên layout web thì đòi hỏi pts. Bên code html thì chỉ biết mổi phần mềm la pts thôi ah.
  12. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

photoshop dùng rồi thấy tiện lợi lắm bạn
  13. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Dùng Ai tk là nỗi ác mộng cho những thằng cắt web =))

Ủng hộ diễn đàn