Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để viết chữ tiếng Việt trong Adobe Premiere CS6 ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi hienpham89, 22/12/14.

Lượt xem: 46,787

1. hienpham89 Thành viên cấp 3

Chào các bạn.

Sau một thời gian mày mò, tìm hiểu...sau cùng thì em vẫn không biết làm như thế nào để có thể viết được chữ tiếng Việt trong Adobe Premiere CS 6. Máy em Win 7, 64bit.

Các bạn nào biết thì chỉ mình với.

Cảm ơn các bạn nhiều.

...
  2. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

Ctrl+ T click vào chữ T lít vào màn hình mà gõ, nhớ chọn đúng bảng mã nếu đúng r mà vẫn ko dc thì gõ đại ở đâu ngoài copy rồi past vào thui nhanh gọn lẹ chứ ngồi mày mò tìm hiểu ngiên nhân hoài hết h lun
    hienpham89 thích bài viết này
  3. Dolyha

Dolyha Thành viên cấp 1

Mình viết bình thường giống như viết tiếng việt trong topc này thôi mà bạn, chỉ có điều là bạn chọn font chữ hỗ trợ unicode hoặc Vni là dc thôi.
  4. hienpham89

hienpham89 Thành viên cấp 3

Làm hết những cách các bạn nói rồi mà không được.

Vào Vietkey chọn Bảng mã Vni, rồi vào Text trong Premiere chọn kiểu gõ Vni....cũng không được.

Viết ngoài Word rồi Copy/Paste vào Text cũng không được. Làm đủ mọi cách mà Google hướng dẫn rồi. Hic.

Để mình tìm hiểu lại xem bị " hỏng" ở đâu.
    naruto122 thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Unikey dùng bảng mã kiểu gõ Telex hay VNI thế thớt? Thử cả 2 kiểu gõ này chưa? Chứ gõ bên ngoài xong coppy paste vào thì được thôi nhưng hơi bất tiện tí ;))
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. hienpham89

hienpham89 Thành viên cấp 3

Thử 2 kiểu gõ luôn rồi mà vẫn không được. :(
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Font tiếng Việt hả thớt? Hay lại dùng font nước ngoài chưa được việt hoá thì chít ;))
    Hà Bơ thích bài viết này
  8. Dolyha

Dolyha Thành viên cấp 1

bạn chụp hình lại lỗi gì xem nào
  9. Trường Bro

Trường Bro Thành viên cấp 1

10. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Adobe premiere thông thường thì cứ bộ unicode dùng font bắt đầu bằng chữ U là được tuy nhiên cũng có trường hợp bị lỗi gì đó không thể gõ tiếng việt, mình từng bị 1 lần cài lại win mới hết!
  11. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Trước mình cũng giống bạn, mình down font tiếng Việt về, giải nén ở ổ C, sau nó mặc định trong phần chon text của Ps hay Pr, chon những font tiếng Việt vừa cài là đc
  12. net35

net35 Thành viên cấp 1

cài unikey mới nhất là gõ được thôi!
  13. ttquocviet90

ttquocviet90 Banned

Chỉnh unikey bảng mã VNI windows là được mà

Ủng hộ diễn đàn