Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao mua bút chì học vẽ tốt?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi BooXynh, 20/3/13.

Lượt xem: 20,142

1. BooXynh Thành viên cấp 2

Mình đang học vẽ và có 1 vấn đề gây khó khăn ko nhỏ. Đó là chọn bút chì và gôm. Gôm thì mình chỉ bit nên mua loại gôm đen của HQ vì nó ăn chì nhưng ra nhà sách toàn là gôm đen nhẵn nhụi, chấm 1 lúc là đen thui. Còn bút chì thì nhiều loại quá. Có khi mình mua cùng 1 nơi mà cây gọt được, cây gọt muốn sứt móng tay luôn :( Trước đây có 1 trung tâm dạy vẽ bán but chì KOH và gôm đen xài rất tốt, nhưng vì giáo viên ở đó ko nhiệt tình nên mình chuyển chỗ học. Chỗ mới ko bán đồ tốt như vậy nên mình phải tự đi mua. Nhưng toàn mua phải thứ gì đâu ko.
    Có ai bit chỗ nào bán dụng cụ vẽ tốt chỉ mình với. Mỗi lần mua đồ zởm về lại quăng cho nhóc em nhìn tội lắm :(

...
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Tặng bạn cái link trang web này, khá hay. Tất cả những thứ liên quan đến bút chì và vẽ chì đều có :"> Các bạn ở đây cũng nhiệt tình lắm, tham khảo nhé

Code:
    http://butchi.yourme.net/
    P/S: mới thấy bác Sm nhắc nhở dẫn link trực tiếp ko tốt cho SEO nên quay sang đây sửa sai :D
    BooXynh thích bài viết này
  3. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn. web có thêm nhiều thứ khác có ích lắm :)
  4. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Mình toàn mua bút chì thường, nói chung là HB, 2B-6B, gôm loại tầy được chì 4B :D
    p/s: cũng nữ, gò vấp nè :x
    BooXynh thích bài viết này
  5. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

nhưng bạn mua bút chì và gôm ở đâu? lúc gọt = dao có khó ko?

p/s: bạn ở đường nào :D
  6. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Gọt bằng dao rọc giấy, ở Cây Trâm, gần công viên làng hoa :D
    Mình mua trong nhà sách nguyễn văn cừ, q1

Ủng hộ diễn đàn