Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao tách bảng ra thành từng ô trong corel vậy các bác?

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi quang_minh64, 19/10/13.

Lượt xem: 17,833

1. quang_minh64 Thành viên cấp 1

các bác giúp em cach tách bảng ra thành từng ô khi dùng tavel tool kẻ bảng trong corel nha! chỉ em phím tắt luôn càng tốt em cảm ơn nhiều!

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Nếu bạn muốn tách thành từ ô thì sao từ đâu ko vẽ thành các ô riêng biệt luôn ? tạo table thì nó chỉ có các đường thẳng xếp lại thành bảng thôi.
    Nếu muốn cắt thì phải convert to curves nữa. rồi mới cắt. Nhưng nó cắt ko chính xác như trong Ai
  3. quang_minh64

quang_minh64 Thành viên cấp 1

Mình nhớ là có thể làm dc, minh co xem tut va lam thử 1 lần rôi như giờ hok nhớ mình mới hỏi á
  4. Tempest Art

Tempest Art Mới đăng kí

Her her. tavel tool là cái gì ai chỉ em với. Find cũng ko thấy. hịch hịch
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Kẽ ô kéo qua rùi Copy thuộc tính (Ctrl + R) nhanh hơn.
    Làm sao miễn nhanh và dễ nhớ thì làm.
  6. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

nếu là corel12 thì bạn có thể tách ra từng ô được, chỉ cần dùng ungroup all , nhưng nếu xài từ x4 trở đi thì khi tách ra sẽ thành những đường kẻ thôi bạn :)
  7. Sinhlala

Sinhlala Thành viên cấp 1

bạn vẽ bảng ra rồi dùng " Smart fill Tool " đổ hết vào các ô vuông rồi lấy ra là được các ô nhỏ. @quang_minh64

quang_minh64 thích bài viết này
  8. lee_one

lee_one Mới đăng kí

hix đơn giản quá mà vẽ bảng chọn border all, rồi break table ra là xong thôi mà

Ủng hộ diễn đàn