Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để chỉnh sửa đối tượng mới đc copy chèn lên đối tượng ban đầu

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Huong Vu, 17/10/14.

Lượt xem: 2,848

1. Huong Vu Mới đăng kí

Trong illustrator khi mình copy 1 đối tượng chồng lên đối tượng cũ và muốn chỉnh trên đối tượng vừa copy nhưng không đc vì cả đối tượng cũ cũng bị chỉnh theo đối tượng mới copy. Vậy làm thế nào để chỉnh sửa chỉ trên đối tượng mới copy mà vẫn giữ nguyên đối tượng cũ.
    Thanks!

...
  2. ramboxperia

ramboxperia Thành viên cấp 2

Bạn vào bảng layer tắt biểu tượng hình con mắt của đổi tượng không cần chỉnh sữa là được.
    Huong Vu thích bài viết này
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn nói rõ hơn được không? Đối tượng giống nhau, bạn copy, paste in front hay đối tượng khác nhau? Hay nó nằm trong group, bạn paste rồi lỡ thoát ra thì chọn lại là chọn cả 2.
    Cách của #2 cũng được đó bạn.
  4. Huong Vu

Huong Vu Mới đăng kí

Cảm ơn bạn Ramboxperia nhé.
    Ý mình là copy đối tượng giống nhau, paste in front đó bạn doanhaitu.
  5. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Nếu là đối tượng giống nhau thì sau khi paste in front bạn click ở chỗ khác để bỏ chọn. Rồi chọn lại thì là chọn cái ở trên mà, nếu muốn chọn cái dưới thì Crtl Alt {
  6. Huong Vu

Huong Vu Mới đăng kí

Cảm ơn doanhaitu nhé. hihi
  7. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Khi làm việc bạn nhớ tạo layerđể dễ quản lý chỉnh sửa
    Vd:
    - Layer hiện tại có đối tượng (đt), bạn copy đt xong khóa layer hiện tại, new layer mới Ctrl + F (layer 1)
    - Trường hợp không tạo layer bạn đứng ở layer hiện tại trỗ mũi tên chỗ hình tam giác như hình của mình để xem chỉnh sửa các đối tượng (khi bạn chọn đối tượng, bên bảng sublayer sẽ hiển thị chấm mày xanh biểu hiện vị trí bạn chọn đối tượng đó)
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

hỏi ké bạn chủ thớt 1 chút, mình mới tham gia diễn đàn, không biết đủ điều kiện để post bài chưa.
    history của ai sao mình tìm mà không thấy nó đâu vậy các bạn, cứ phải ctrl + z, đang tự học ai, nó gần giống corel draw.
  9. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Mới nghe lần đầu History trong Ai đó! hy vọng có History cho bạn xài!

Ủng hộ diễn đàn