Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để Norton không giết phần mềm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sanglee, 13/1/14.

Lượt xem: 5,751

1. sanglee Thành viên cấp 3

Mới đây mình có DL SW portrait professional 10 cài vào máy, xài được nhưng thằng norton thấy cái cờ rắc và giết chết liền vậy có cach nào để thằng Norton không coi đây là một trojan không? Cám ơn trước

...
    G Dinny thích bài viết này
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Tắt đi cho đến khi cài đặt xong :D
    sanglee thích bài viết này
  3. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Mèo Heo Cài xong rồi nó tìm diệt mới khó khăn chứ,mình cuối cùng phải làm như vầy khi dùng tắt Norton copy cờ rắc paste lại trong program file. Minh phải để giành cái cờ rắc trong một cái USB riêng để nó khỏi tìm và diệt địch. Không biết có cách nào ổn hơn hay không?
  4. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

sanglee e cũng đang xài nà pác...trước khi cài đặt pác Disable nó chừng 15p hay 1h là đc thôi mà...khi cờ rắc rồi thì khõi lo nữa :D
  5. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

G Dinny mình cũng làm như vậy chứ, nhưng thằng Norton này mạnh quá nó tim và diệt địch kỹ quá , mình đã cài đi cài lại 3,4 lần, ban đầu mình disable 15', sau đó 1 giờ,.. mình đã sử dụng làm vài tấm hình rồi chứ,nhưng sau đó nó vẫn tìm ra và diệt gọn.Norton thì không thể bỏ được vì phải mua. Có nhiều cái SW mình cài sau khi cờ rắc xong là xài OK, nhưng không biết cái này sao lạ quá.
  6. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

7. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Hỏi về Norton ở đây thì có vẻ hơi lệch box.

Norton có cơ chế quét ngầm ngay cả khi bạn đang ngồi chat, FB hay lên VDS, ko cần đợi đến khi bạn cho nó full system scan thì nó cũng đã quét máy bạn cả chục lần rồi, vì thế mấy cái nó cho là hại cho dù lúc cài bạn disable Norton, thì khi bật lên lại, nó quét ngầm và thấy là nó phang thôi, có khi để đấy còn thấy, restart máy, hay tắt máy, bữa sau bật lên đã mất rồi, Norton nó thế đó, nên cr4ck thì ko nên để sẵn trong máy. ~~

Nếu bạn tin tưởng cái cr4ck thì cho nó vào phần exclude của Norton, khi exclude rồi thì Norton sẽ ko scan file đó nữa, vì thế nó ko xóa.
  8. danghaibang

danghaibang Thành viên cấp 1

xóa nó đi là tốt nhất :)

Ủng hộ diễn đàn