Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để phóng to ảnh mà ảnh không bị bể, nhòe?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Chokoreto Huỳnh, 26/11/15.

Lượt xem: 2,518

1. Chokoreto Huỳnh Mới đăng kí

Em có cái ảnh gốc mà size không đúng, giờ em muốn chỉnh lại kích thước của nó mà cảnh không bị mất với cả bức hình của không bị bể nữa. Các anh chị giúp em với ạ! Em cám ơn :3

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sử dụng Smart Object nhưng cái việc phóng to ảnh thuộc thể loại bitmap pixel thì ko thể có chuyện ko bể hạt được. Nếu kích thước nhỏ thì còn tạm chứ phóng quá lớn thì miễn hỏi ~:>
  3. Đức Sơn Architect

Đức Sơn Architect Thành viên cấp 2

Nếu vấn đề này được giải quyết thì chắc cũng không sinh ra mấy vụ cứ gửi hình qua fb là từ chối sửa :))
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Chokoreto Huỳnh

Chokoreto Huỳnh Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner Làm thế nào vậy ạ? :3 em mới học photoshop nên chưa biết nhiều :3 anh chỉ em cụ thể với! :3
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ừa thực ra cái tính năng Smart Object đó cũng chỉ là giúp ta được phần nào thôi chứ ko giải quyết được hoàn toàn đâu thớt à. Bạn tìm từ khóa Smart Object trên Youtube sẽ có hướng dẫn.
  6. Chokoreto Huỳnh

Chokoreto Huỳnh Mới đăng kí

7. vunguyen86

vunguyen86 Mới đăng kí

không thể :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn