Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để trang trí text?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Phạm Kiều Anh, 18/4/17.

Lượt xem: 2,674

1. Phạm Kiều Anh Mới đăng kí

Mọi người ơi,chỉ em làm thế nào để gõ được cái text như ảnh với ạ![​IMG]

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

4 chữ ký ức lọ lem, phải gõ riêng nhau 4 Layer như dưới này nè :

Ức
    Lọ
    Lem
    rùi mới đẩy đẩy đẩy, , vào vị trí, làm bằng Photoshop nhé, vì a sài quen Photoshop, mà ở đây, lại là mục Adobe Illustrator, A.I khó xuất hình ảnh hơn, dễ bị hư size, bị tùm lum tá lã, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/17
    Phạm Kiều Anh thích bài viết này
  3. ĐÌ ZAI NƠ

ĐÌ ZAI NƠ Banned

Bước 1. tìm ảnh
    Bước 2. mở ảnh lên bằng pts, tìm font bạn mong muốn rồi đánh lên nha.
    ps. nếu không được thì gửi mình số điện thoại mình hướng dẫn nha ^^
    Phạm Kiều Anhtranvan.muon thích bài viết này.
  4. Phạm Kiều Anh

Phạm Kiều Anh Mới đăng kí

ý em là mấy cái chấm chấm í
  5. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

Cái này làm trên Illustrator cũng theo thứ tự như bác tranvan.muon hướng dẫn thôi, chọn font bạn thấy đẹp gõ riêng 4 chữ đó rồi xếp lại thôi, xuất ảnh thì tích chọn Use Artboards, sau đó chọn Color mode là RGB, Qualyti chọn Medium, Resolution thì chọn 72dpi rồi xuất ảnh thôi :))
    - Mấy chấm thì vẽ thôi chứ gõ text làm gì :O
    tranvan.muonPhạm Kiều Anh thích bài viết này.
  6. Phạm Kiều Anh

em cảm ơn ạ
  7. tranvan.muon

@Phạm Kiều Anh : Nên quay về mục Photoshop, a chỉ e vẽ chấm chấm cong nè, đẩy thủ công, xấu wắt àk, qua mục bên cột trái, chọn Shape, trọn Elippse Tool, vẽ Path vòng chòn, sau đó, gõ text sát mép cái vòng cong tròn, là dc, cái text là cái chấm như vậy nè . . . . . . . . , fonts lớn chà bố, 100 pt luôn, đừng làm bên A.I, vì A.I làm xong xuất file là lộn size, hok còn như cũ nữa, có câu nói : A.I 1 đi hok có đường về - Photoshop càng làm càng tốt, chọn Photoshop rthoai, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/17
  8. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

tranvan.muon Illustrator xuất size vẫn nguyên, và đi vẫn về bt mà :)):)):))
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. tranvan.muon

@Lamds : Đùa chơi thoai, các bạn mới, nên làm bên Photoshop, cao thủ làm cái nào cũng dc cả, làm Windows Paint vẫn dc. ha ha ! :))
  10. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

11. tranvan.muon

@Lamds : cao thủ có thể dùng Ligh Room làm, cũng có mục gõ tect luôn đó, cao thủ xuất chiêu, sẽ làm bằng Light Room ák, mới là cao siêu ! :)) (đùa tí)
  12. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

tranvan.muon ngồi kể hết được những phần mềm làm được thì nhiều lắm, Indesign cũng làm tốt mà :)):)):))
  13. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

PS và AI cùng họ adobe mà. PS làm sao thì AI cũng làm vậy à. Khác cái tìm nút đó ở đâu bên kia thôi :))

Ai có cơ sở về PS thì học AI rất nhanh ;;)
  14. Phạm Kiều Anh

thế này đúng không ạ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn