Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để viết chữ nhanh hơn, đều hơn và không bị mỏi tay?

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm đẹp - Tài liệu tham khảo Typography' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 18/11/16.

Lượt xem: 126,496

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Từ tiểu học, chúng ta đã được thầy cô dạy viết chữ, nhưng khi lên trung học, khối lượng bài giảng quá nhiều khiến chúng ta chạy đua để viết nhanh hơn, nhiều hơn nhưng chữ lại xấu hơn và mỏi tay hơn, tại sao?

Vì từ lúc nhỏ, thầy cô và phụ huynh chỉ chú ý vào HÌNH DÁNG CHỮ và quên mất: Làm sao để viết nhanh? Làm sao để viết đều? Làm sao để viết lâu không mỏi? Cầm bút sao để làm được điều đó?

Hôm nay Shiba chia sẻ cho các bạn một số cách cải thiện chữ của mình theo kinh nghiệm và tìm hiểu của Shiba thời gian qua

Share nếu bạn thấy bài viết có ích nhé :D

...
    tranvan.muon, draxVietFR thích bài viết này.
  2. Vương poseidon1210

Vương poseidon1210 Thành viên cấp 1

muốn lắm nhưng mà thành thói quen rồi, khó thay đổi lắm
  3. Hãy viết chữ của bác sĩ ấy bạn à, nhanh đẹp
  4. Duyên Khang

Duyên Khang Thành viên cấp 1

nhanh mà đẹp
  5. levan1991

levan1991 Banned

Cảm ơn bác, quá hữu ích
  6. thoitietvn01

thoitietvn01 Thành viên cấp 1

Đúng quá, trước mình cũng học viết chữ đẹp, sau đó mình nhận ra 1 phần do tay cầm bút. Nếu cầm đúng viết sẽ nhanh, đều và đẹp hơn. Nhưng cần cố gắng theo thời gian, khi bạn tập được rồi, bạn cầm theo cách chưa đúng bạn sẽ thấy sự khác biệt khi viết.
    P/s: Thank thớt cho bài viết hay :-bd
  7. Tran Coc

Tran Coc Thành viên cấp 1

nên đổi sang tiếg qiệt
  8. vitxiem02

vitxiem02 Mới đăng kí

Nhìn cách cầm viết này thì thấy đúng là viết nhanh hơn, còn chữ thì xấu truyền kỳ rồi nên chắc khó mà thay đổi :D
  9. chữ bác đẹp quá còn em như mèo cào
  10. logruapcmax

logruapcmax Mới đăng kí

chữ xấu từ hồi cấp 1 không sửa đươc nữa
  11. InLogoabc123

InLogoabc123 Mới đăng kí

Cảm ơn vì đã chia sẻ. Bài viết rất hữu ích. Bạn có thể tham khảo bút bi quảng cáo in logo giá rẻ và đẹp tại công ty InLogo ngay 509 Nguyễn Trãi, Q5. Cảm ơn.

Ủng hộ diễn đàn