Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu làm logo mong được chỉ giáo!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Linh Means, 17/11/15.

Lượt xem: 2,529

1. Linh Means Thành viên cấp 2

Mình làm cho sản phẩm sắp tới của bọn mình, logo đúng chất gà mờ, nói chung là không biết tí gì về khái niệm bố cục logo các kiểu cả, chỉ là mình có biết tí pts nên làm thử. Biết VDS cao thủ không ít nên mạnh dạn đăng lên hy vọng được mọi người góp ý cho xem thừa thiếu như thế nào với ạ. Mình cám ơn! À, logo này là cho cafe rang xay ợ!

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Dùng stock ghép vào hả thớt:3
    Linh Means thích bài viết này
  3. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

cái 2 ổn hơn :D cũng k có j để nhận xét mấy, màu sắc ổn còn bố cục chưa rõ lắm. Bạn làm dự án có cần CTV add skype mình nhé: nad290691, ko thì làm quen, giao lưu học hỏi :D
  4. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

logo 1 dàn trãi quá
    logo 2 nhìn ổn hơn
    nói chung đẹp nhưng lớ lớ giống những logo trên mạng chứ chẳng có đột phá nào.
  5. mmopro2015

mmopro2015 Mới đăng kí

logo đẹp và ko bị rối mắt thang điểm 10 chấm 10
  6. Linh Means

Linh Means Thành viên cấp 2

ChestnutVN chỉ có lá cây là ghép thôi, còn lại là font với pentool ạ.
    Louis Panda tks bạn, bọn tớ mới chỉ có những dự định tạm thời thôi, nói dự án thì chắc chưa đến nổi, rất vui được làm quen ạ!
    lamvo997 vì không có ý tưởng gì nên tớ lên tham khảo trên mạng rồi mới làm nên hy vọng là không bị trùng với cái nào!
    mmopro2015 :x
    Cám ơn mọi người đã nhận xét, chắc mình lấy cái thứ 2 làm logo chính luôn! :)
    Louis Panda thích bài viết này
  7. Linh Means

ChestnutVN đọc lại thì hình như đang bị troll ạ :-s Hôm qa tình cờ vừa xem được thớt logo của bạn share trên fb, đúng là bái phục, vậy nên xin chỉ bảo nhiệt tình cho ợ!
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

:"> Ổn bác ạ. Nhưng mình thích cho cái hình hạt cafe nó thấp chút. :D Cho nó béo béo. Cao ngang chữ :">
    Ý kiến riêng
  9. ChestnutVN

^^. Vì mình thấy nó na ná một số logo trên gg. Nhưng lần đầu làm như thế là ok rồi. Còn nếu muốn tạo sự khác biệt cho logo của nhóm bạn thì mình nghĩ cần thêm ý tưởng vào. Đối với logo, ý tưởng là cái đầu tiên sau đó mới đến đẹp ^^
  10. Linh Means

Mình cũng biết thế, vì cái này mình chỉ nghĩ rồi làm luôn trong ngày nên chưa có ý tưởng rõ ràng. Cơ mà vơi trình gà mờ như mình thì làm lại cũng chỉ đến đây thôi, không như mấy cái logo trong thớt của bạn, đơn giản mà trừu tượng :like:
    ChestnutVN thích bài viết này
  11. Linh Means

12. ChestnutVN

logo cafe nếu muốn tạo khác biệt bạn nên chọn cách làm logo typo ^^. Mình nghĩ logo của bạn là một dạng tên riêng ( LAK có phải tên riêng không?) nên rất khó tìm ý tưởng. Tập trung vào làm quanh danh từ riêng này sẽ khiến logo có điểm độc đáo, không lẫn vào đâu được . Ý kiến cá nhân thôi nha!
  13. Linh Means

Lăk chính là huyện của Đắk lắk cũng là xứ sở cf nên từ đầu nhóm mình đã quyết định lấy tên này vì nó lạ như bạn nói vậy. Là tại mình nghĩ logo cf nên để hạt cf cho dễ nhận dạng và cũng có ý định là dùng cái hạt cf này cho 1 kiểu đặc trưng của thương hiệu(nói hơi quá :D) về sau này, chắc có lẽ bị lệch lạc rồi. Nghe nhận xét của bạn mới vỡ ra, đúng là người trong nghề nó khác. Nếu làm về typo thì có vẻ vất vả rồi, tớ bị ngu khoản này lắm :-s, lại gg mõi tay!!!
  14. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

đùa chút để chữ Lăk ko sợ sang lắc lư thì chết :)) haha.
    -bonus cho bạn 1 ý tưởng là bỏ hạt cafe đi và thay chữ A trong LAk thành cốc cafe khói bay hình tạo chữ Ă, vì thấy cái lá xanh làm cái logo cứ hoạt hình thế nào ấy :P
    -hình như pure taste ms đúng chứ nhỉ?
  15. Linh Means

Tks Louis Panda cơ mà:
    -Ly cf hình khói bay trên mạng nhiều rồi, mình tính để cái lá màu xanh tượng trưng cho chữ pure luôn.
    -Đúng là pure taste, sai quá :)):)):))
    Nghe góp ý xong giờ muốn bỏ cái này làm lại :D

Ủng hộ diễn đàn