Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu photo quote

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi AlexFergusinh, 18/5/13.

Lượt xem: 3,333

1. AlexFergusinh Thành viên cấp 1

Em có lướt qua mấy topic photoquote và typo trên 4rum. E thích lắm, e thử làm 1 cái bằng Pts, các bác cứ gạch đá em thật ác liệt vào :D
    Em chưa biết vẽ mà ới chỉ kết hợp font vs nhau thôi :D

...
    sonhaieunickydao thích bài viết này.
  2. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Cái này chưa phải photo quotes :) Dù sao cũng like cho tinh thần học hỏi của bạn.
    AlexFergusinh thích bài viết này
  3. AlexFergusinh

AlexFergusinh Thành viên cấp 1

Bác có thể chỉ giáo em thêm 1 tí dc ko ?. Có phải phần font chữ hơi nhỏ ?
    nickydao
  4. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

O:-) bao giờn mới làm đc ảnh như này đây, màu đep mê hồn
  5. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Mình không dám chỉ giáo gì :D Chỉ là mình thường thấy photo quotes tập trung vào làm nổi bật text hơn là ảnh, đúng như bạn nói là phần text hơi nhỏ, với lại text thường là vẽ tay và thường được phối với những icon hay symbol để làm nổi phần text.
  6. AlexFergusinh

nickydao . icon vs symbol như bác nói có phải mấy cái hình hoa vs trái tim blah blah ko ? e thấy hộ hay có cái đó mà e chưa biết kiếm đâu. Thanks bác nhé :D
  7. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

Cho em hỏi quote là gì ý nhẻ ? , nghịch ảnh vs pts lâu mà chưa tìm hiểu cái này :v
  8. AlexFergusinh

betrieu là nghệ thuật sắp xếp chữ hay còn gọi là typogarphy nghĩa là trong bức ảnh phần chữ là chủ đạo bác ạ. Theo e hiểu thì là thế :D
    betrieu thích bài viết này
  9. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

tuyệt, mình khoái món typography này rồi :3
    trước toàn design mấy hình hơi nhảm nhí, thấy thể loại này h đi theo thôi :)), tks bác

Ủng hộ diễn đàn