Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu phục chế ảnh cũ...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Việt Hưng, 11/11/13.

Lượt xem: 4,967

1. Nguyễn Việt Hưng Mới đăng kí

Đây là lần đầu tiên em phục chế ảnh cũ...cái khó của ảnh này chính là 1 bên mắt đã mất và 1 phần môi bị mốc nhưng cuối cùng em cũng làm được ra như ý muốn...nhưng vẫn chưa thực sự ưng cho lắm...
    Mong các bác chỉ giáo thêm ạ :)
    Ảnh gốc:
    Ảnh sau khi hoàn thiện :

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Có phải bạn lấy con mắt bên kia rồi dán qua ko ? :D
    thuha104Thái Sơn Nguyễn thích bài viết này.
  3. Viet Insipid

Viet Insipid Thành viên cấp 1

Ngon :v khoảng 80 năm sau em sẽ nhờ bác phục chế ảnh cho em :v
  4. Nguyễn Việt Hưng

Nguyễn Việt Hưng Mới đăng kí

Thiên Ma : mình chỉ lấy lòng đen của mắt kia thôi..vì nếu lấy cả mắt dán sang sẽ bị lác :)
    Viet Insipid : liệu bác có thể sống được 80 năm nữa? =))
    Thái Sơn Nguyễnnhtra thích bài viết này.
  5. Nguyễn Thế Thắng

Nguyễn Thế Thắng Mới đăng kí

lay duoc tien thien ha rui
    Nguyễn Việt Hưng thích bài viết này
  6. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

àh bức này giá thị trường tầm 100k
    Thái Sơn NguyễnNguyễn Việt Hưng thích bài viết này.
  7. doctornxt

doctornxt Thành viên cấp 1

em ý kiến tí thế này
    mắt thì ổn rồi
    nhưng mép bên trái là có vấn đề
    bác kẻ 1 đường đi từ mép phải qua cánh mũi phải lên đến sống mũi thì đánh dấu, từ điểm đấy kẻ xuống qua cánh mũi trái thì có giới hạn mép trái
    với lại
    mép phải thì hơi cụp xuống, mép trái thì lại hơi nhích lên
    bác sửa lại tí nữa là ok
    Thái Sơn NguyễnNguyễn Việt Hưng thích bài viết này.
  8. Brad Delson

Brad Delson Thành viên cấp 2

cái miệng hơi loe chút
  9. thospk

thospk Thành viên cấp 1

ở nơi mình làm,
    phục hồi 1 tấm thế này có giá 7k tiền công, nhưng nhiều khi phải làm màu.v.v.v thay ghép áo.v.v. theo yêu cầu, làm số lượng lớn ngày làm 40 tấm
    còn làm lẻ tẻ thì khổ 20-30 + khung =120-150k tấm ( giá minilab xuất cho khách du lịch)
  10. maianhtu164

maianhtu164 Thành viên cấp 2

Mắt bên kia bạn nên cho bớt sáng đi một chút, cắt lòng đen nên nhìn vẫn còn long lanh lắm, không giống như kiểu bị hắt sáng từ trái sang.
  11. lenamdung

lenamdung Thành viên cấp 1

Lần đầu thì quá giỏi rùi, tui làm 5-6 lần rùi mà chả được như vậy nữa :(
    thospk trả bạn 7k/1 tấm trong khi lấy của khách gần 100k thế thì chỗ bạn làm bóc lột ghê nhỉ :D. Tấm này mình làm nhiệt tình chắc cũng 3-4 tiếng, bạn làm 1 ngày 40 tấm thì bái phục thật.
  12. To phuoc

To phuoc Thành viên cấp 1

lợi hại^:)^
  13. Nguyễn Việt Hưng

Nguyễn Việt Hưng Mới đăng kí

Cảm ơn các bác đã cho lời khuyên rất hữu ích cho em ạ :D... cái này thực ra nếu để nói về kiếm tiền thì em nghĩ là ổn nhưng để mà nói về cái thẩm mỹ thì đúng là còn phải nghe các bác cho ý kiến nhiều :D
    bác thospk nói 7k/1 tấm thì thực sự là số tiền đó ko xứng đáng với cái công sức bỏ ra để làm bác ạ :))
  14. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

những bức như thế này thì rất dễ làm. gặp những ảnh khoai sọ rồi thấy 5-6h làm ko xong.
    7k 1 tấm làm chắc nhịn đói( 1 ảnh 13x18 ngoại cảnh đã dc 5k rồi)
  15. Nguyễn Thế Thắng

Nguyễn Thế Thắng Mới đăng kí

thospk gia 7k minh co the nhan ve cho b lam nhe, ngay lam duoc 40 buc nua thi qua that b la nguoi troi rui

Ủng hộ diễn đàn