Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tiên chụp máy DSLR - D3100 + 18-105mm

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Otuad, 21/8/12.

Lượt xem: 10,999

1. Otuad Thành viên cấp 2

Các bác ném gạch nhiệt tình nha!!! để kiếm gạch về xây nhà cho mau lớn :))
    Bộ ảnh này chụp tại Bà Nà , Tp Đà Nẵng mời các bác xem toàn album tại đây!!!​
    Dưới đây là những tấm hình mình tâm đắc nhất:
    1.​
    2.​
    3.​
    4.​
    5.​
    6.​
    :* Cảm ơn các bác đã xem ảnh!!!:*

...
    river89, L_BạchMã, dimita9 người khác thích bài viết này.
  2. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

#2 đẹp quá bác ạ. Nhìn có cảm giác thoải mái thật ấy :D
    Otuad thích bài viết này
  3. rongtihon

rongtihon Thành viên cấp 1

Tôi nghĩ hình bạn chụp và làm hậu kì rất kỹ... với D3100 mà bạn cắm kit của D90 18-105 vào quá good rồi... nếu còn lúa thì mình nghĩ múc thêm 35 1.8 nữa về là bạn mở studio là chuẩn men rồi đó
    Otuad thích bài viết này
  4. haru_haru_114

haru_haru_114 Thành viên cấp 2

nước ảnh quá tuyệt
    Otuad thích bài viết này
  5. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

ảnh không cần blend cũng đẹp, máy chụp đẹp quá
    Otuad thích bài viết này
  6. Ono

Ono Thành viên cấp 2

18-105 ngon lắm hở bạn ?
    Tại sao bạn chọn 35 1.8 ?
    @ Otuad : Màu tái tái đúng chất của nilon , Bạn chọn bối cảnh đỡ rối hơn thì hình bạn sẽ đc cải thiện nhiều .:D
    ZerocoOtuad thích bài viết này.
  7. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Pic 2 đẹp.
    Otuad thích bài viết này
  8. rongtihon

Ngon hay không tuỳ người, với mình là ngon :D.
    18-105 mm là lens kit của D90, so với vài a pro xài body fullframe lens nano thì có thể nó bình thường, nhưng với mình thì nó thuộc hàng xa xỉ rồi - với cái giá ~300 đô T_T...nói về tiêu cự thì 18-105 thuộc loại đa dụng, ở tiêu cự 105 thì cũng xoá phông teen teen nhẹ rồi... crop lên nữa thì cũng tầm xấp xỉ 150... tele chân dung cũng tạm ổn.

Còn ở tiêu cự 18 thì cũng là wide so với máy crop, cũng landscape được. Còn mình chọn "viên ngọc đen" 35 f1.8 vì hiệu năng của nó tốt so với giá ~200 đô. 35 crop lên thành 50 ở máy crop là tiêu cự tiêu chuẩn rồi... f1.8 thì khỏi nói nhiều ở mảng chân dung. Nếu bạn muốn coi hình 35 1.8 trên body D90 hoặc D3100 pm mình cho coi.

Vậy đấy, 18-105mm + 35 f1.8 trên body D3100 lăn tăn làm gì nếu kinh tế eo hẹp :-< ?!
    pitlamgiOtuad thích bài viết này.
  9. rongtihon

Nikon màu không tái tái thế đâu bạn, mà "Nilon" của bạn cũng k được màu tái tái :D...
    Mình cầm body Nikon đây. Tuỳ hình RAW hay JPEG, nhưng màu ảnh còn tuỳ thuộc vào lens và nhiều yếu tố. Mắt thường của người dùng đại trà như tụi mình khó phân biệt được lắm bạn à... :). Nhiều khi body Nikon mà cấm lens tamron hay sigma... gì vào thì lại khác nữa
    Otuad thích bài viết này
  10. Ono

Ono Thành viên cấp 2

Cám ơn bạn đã chia sẻ :D . nhờ bác em biết đc nhiều điều .:D
    ZerocoOtuad thích bài viết này.
  11. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bác đã xem và góp ý !!!
  12. pitlamgi

pitlamgi Banned

Ảnh đẹp :)

Mod nhìn hiền nhỉ :x
    Otuad thích bài viết này
  13. rongtihon

Cơ mà vào flickr của Otuad xem hình thấy có vài tấm đi gear D800 - 24 70 f2.8 Nano =)))))) thèm chảy nước ...đi gear này chụp không biết khi nào lấy lại vốn được haha

mà sao lại lấy D3100 18-105 bắn thế này haha :))
    Otuad thích bài viết này
  14. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

mấy cái đó là ảnh stock xin đc của mấy men trên forum :)) chứ hàng mình ko khủng như vậy đâu hehe!!! thks bác đã quan tâm nhé :))
  15. Trương Thành Long

Trương Thành Long Thành viên cấp 2

Mình thích tấm số 2...thích những tấm có bầu trời như thế :x
    Otuad thích bài viết này
  16. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

mình cũng thích bầu trời!!! hehe ....
  17. kenyang88

kenyang88 Mới đăng kí

Chủ thớt hay có ai ở đà nẵng ko? chỉ cho mình chụp hình với. có con Nikon D90 mà ko biết chụp. thấy tủi nhục quá.
    Hép mi. hép mi
    Otuad thích bài viết này
  18. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Lens kit mà chụp được như thế này là quá tốt rồi bác :D
    Bác nói hơi quá rồi :)), chừng đó chưa đủ để mở studio đâu :))
    Nhưng mà múc 35 1.8 là chuẩn rồi đó :-bd, sau này múc thêm 85 1.8 nữa là đủ combo thường dùng 8->
    Otuad thích bài viết này
  19. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Bác lên các diễn đàn vnphoto.vn có các hội chụp hình ĐN đó!!! đăng kí tham gia!!! lên tay nghề rất nhanh đó!!! mình chỉ mới mua máy thôi!!! chưa có kinh nghiệp gì nhiều đâu!!! lần đầu chụp DSLR đó :)
    kenyang88 thích bài viết này
  20. rongtihon

Tôi biết chứ :)) . Nói chơi thế thôi bạn ơi. Mấy bác studio toàn full frame nano không thì L của canon...
    Chứ cầm máy cùi cùi khó ăn tiền người ta lắm...nhưng cũng không phải là không được. Chịu khó đầu tư sẽ tốt hơn mà hehe.
    Stephen JohnOtuad thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn