Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tiên được chụp ảnh bằng Máy Ảnh DSRL !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hoàng PRD, 24/3/13.

Lượt xem: 2,475

1. Hoàng PRD Thành viên cấp 3

KÍnh thưa quý vị và các bạn !.....

Mình cũng trả có kinh nghiệm gì hay kinh tế để mà đầu tư cho môn nghệ thuật nhiếp ảnh này. chỉ chụp chơi với chiếc đt hay là một cái máy du lịch thôi... Nói là chưa bao giờ cầm đến cái máy cơ thì cũng gần đúng vì ngày xưa a họ mình có cái sony a57.. nhưng trả co len sịn,, mỗi cái kit 18-55... vs cũng thỉ thoảng đc sờ thôi.. !kĩ thuật không có.. lúc đầu trả biết khẩu, tốc iso là cái qoái gì cơ..... cũng cứ tưởng là chụp = DSRL cũng dễ như máy du lịch hay đt thôi ( đấy là trc kia).
    Để tìm hiểu về mấy cái len mà hoa mắt chóng mặt, nằng vùng ở fr mình khá lâu,,,E vẫ nhớ là có hỏi bác Mạc Kỳ Như về vụ len e có trót nói là e có máy vs bác ấy, thấy ngại qua ,hjhj;)).....

--Hôm qua đứ bạn nó bảo đi chụp ảnh kỉ yếu cho nó, haiz. lúc đầu thích lắm, nhưng mà có biết chụp = bla bla đâu . hic,, đánh liều,Cũng vì yêu chụ pảnh từ trc lên là cũng lên mạng mày mò tìm hiểu, :D.......tóm lại là cuối cùng cũng nhận lời đi chụp cho nó vs đám bạn của nó....Hy vọng vào điều gì đó.!

Nằm vùng ở vds cũng khá lâu, thấy mọi người có ảnh đẹp cũng ghen tị lắm. hị hị..... lên là hôm nay e xin mạn phéo " bót " mấy tấm LẦN ĐẦU TIÊN chụp = bla bla lên cho mọi người xem thử và nx giúp em..!

Photoshop cũng biết chút ít, LIghtroom cũng chút ít.... do ảnh nhiều quá nên e cũng chỉ retouch nhẹ vs lại trả chăm chú " da mod" như mọi người vẫn nói.... Làm nhanh cho kịp tiến độ,nếu có time thì chỉnh sau ....e làm đến độ e cho là đẹp thì đc rồi ! Vì 1 vài lý do mà buổi chụp hôm nay không được hoàn hảo,trả là do e chạy công an ( xe không gương, vs lại bằng lái chứng minh thư nd cắm ở hiệu ảnh rồi) thế là 2 bạn nữ xinh đẹp đi sau lạc...buồn lỗi là đồ đạc ,phụ kiện túi xách các bạn ý do bạn đi cùng e cầm mới dở, hiaz... đã thế lại sắp tối, ra Hồ Gươm chụp đc mấy cái thôi ạ.

Bộ ảnh này e chụp trong 1 ngày thôi ạ .

-----Và sau đây xin mọi người cho ý kiến ạ :)

TRước khi về, tự kỉ mình phát :D

Còn nhiều nhưng retouch mỏi tay quá rồi, up tạm thế nài thôi ạ,,, mọi người xem tạm nhé !,, thỉnh thoảng e vẫn cứ thấy mất bài đăng thêm câu " các bác cứ gạch đá thoải máy, nhẹ tay , bla bla .... e trả hiểu, e thề là không hiểu thật,, như loáng thoáng gạch đá nghĩa là kiểu như bài tệ nên người ta chê phải không ạ ;)) !

TRân trọng cám ơn :> :* !

...
    Long Khánh, Ngựa Hoang GeminiNhắng thích bài viết này.
  2. Phạm Hưng

Phạm Hưng Thành viên cấp 2

câu chuyện có vẻ dài dòng quá nhể :-j
    Hoàng PRD thích bài viết này
  3. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

hjhj... thím có hiểu e nói gì trong câu chuyện đó không ;))
  4. Phạm Hưng

Phạm Hưng Thành viên cấp 2

hiểu mang máng là lần đầu tiên sờ vào "cái của ấy" :))
  5. Hoàng PRD

á á.... cũng nguy hiểm đấy :D
  6. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

Lần đầu như thế là khá òi ợ... Ráng phấn đấu tìm hiểu thêm về bố cục tí nữa .... Tránh tình trạng nghiên máy cho đở chóg mặt .... chú ý tí về khoản bắt khoảnh khắc á, bác bụp ngay lúc mẫu bị đơ ko hà... Anw, lần đầu như thế là tạm ổn òi á, chúc bác ngày càng lên tay.:)
    Hoàng PRD thích bài viết này
  7. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

nhận xét chung thì ảnh của bạn bị out nét nhiều quá =.=!
    #4 nên gỡ xuống làm lại da... bố cục thì với mình mình ko thích lắm ^^!
  8. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

Mà hình như lộn box ồi thì phải, phải bên photography chư nhỡ..
  9. Hoàng PRD

hình như là e có nói rõ bên trên rồi, chỉ blend hẹ thôi chưa sử lý da mod ,,, vì chụp về mệt quá ạ. :)...
  10. Hoàng PRD

vâng ạ. tại quen tay :(
  11. Hoàng PRD

vâng ạ,, toàn mẫu trả bjo chụp ảnh kiểu này,, con gái mà toàn tự sướng thôi,,:),,,, vs lại e đứng bắn xa quá trả chỉ bảo đc
  12. lemon90

lemon90 Thành viên cấp 1

hihi lại có newbie giống mình :)
  13. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Mấy pic đầu out nét khá nhiều bạn nhỉ. Bố cục các tấm khá ổn, có mấy pic bạn làm màu lại trông ko hợp lắm với hoàn cảnh, theo mình thì nên tươi tỉnh lên tí :D
  14. ruadavt

ruadavt Thành viên cấp 2

ké cái . . .ngày đầu của mình đây không có mẫu nên lôi con xe gẻ + 1 vài thứ ra chụp . . .[​IMG]
  15. Hoàng PRD

Ok .. mình sẽ sửa :D.....vì len xịn nhưng mà body lởm lên cũng hơi khó.. :D,, toàn đứng xa mẫu tầm 15-20m bắn thôi :)
  16. Hải dớ

Hải dớ Thành viên cấp 1

Đẹp thật nhưng mình k thíc chup máy nét quá hị hị

Ủng hộ diễn đàn