Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu vẽ chibi (m.n nhận xét hộ tớ nhé)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi sanokun, 17/8/12.

Lượt xem: 3,426

1. sanokun Thành viên cấp 1

...
    lengochung1410, pitlamgi, vietcuong_9101 người khác thích bài viết này.
  2. LMAO

LMAO Mới đăng kí

đẹp đấy ;;)
  3. thanh_rossi

thanh_rossi Thành viên cấp 2

Cái nền thế nào ấy nhỉ
  4. nguoihanhtinhla

nguoihanhtinhla Thành viên cấp 1

Xinh quớ ~ nhân vật trông yêu nhưng nền làm kiểu này hơi đau mắt,cứ kiểu lỗ rỗ
    Nói chung là đẹp,sửa lại background 1 tí là ukie ;)
  5. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

đơn giản mà đẹp. thích kiểu vẽ này hơn là mấy kiểu bóng loáng lung linh + mắt to tổ bố :))
    vẽ nền luôn bạn ơi, mà ko cần cũng đc. cứ đổ 1 màu nhẹ rồi vẽ thêm cái gì đó, như cái ghế công viên, hoặc chùm bóng bay chẳng hạn :D
    Demon thích bài viết này
  6. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

cái đằng sau dùng brush màu nước mà tô cho nó to bạn ạ, chứ kia nhìn làm sao ý :D
  7. sanokun

sanokun Thành viên cấp 1

ukm.hihi tại minh` chưa k biết tô tn nên tô ng kia lâu quá ngại vẽ nền đằng sau ^0^
  8. Demon

Demon Thành viên cấp 1

ừ mình cũng thấy rất dễ thương ớz ;;) nhưng mà trông vẫn 2D wá tại bạn chưa tô bóng nhỉ :D
    sanokun thích bài viết này
  9. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Sáng quá bạn ạ. Mà theo mình thì bạn vẽ phần sáng của tóc bị lộn hướng rồi :|
  10. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

chibi là đầu nhân vật phải to hơn cái thân mà bạn, nhưng dù sao lần đầu thì nhìn cũng ổn . :D
  11. sanokun

sanokun Thành viên cấp 1

hi. mình tưởng chiếu từ phải sang thì bóng bên trái nt
  12. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Từ phải sang thì phần tóc nhạt hơn phải ở bên phải chứ. =.='' Mà màu bạn dùng nó na ná ngang ngang sắc độ nên khó phân biệt đâu sáng đâu tối nếu nhìn k kĩ.
  13. sanokun

sanokun Thành viên cấp 1

ua. hi. Mình tg?tg nó chiếu vào bên đối diện :)
  14. Demon

Demon Thành viên cấp 1

mà hình như nắng từ sau đổ tới mà hihi :)
  15. sanokun

sanokun Thành viên cấp 1

uhm. hihi. nắng từ sau đổ tới thì sẽ ntn
  16. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Thì 2 bên viền đều có bóng sáng và 1 chút trên đỉnh đầu thôi còn phía trước không có.
  17. Demon

Demon Thành viên cấp 1

Thì mặt bé ấy ngược sáng đen thuôi luôn chứ sao? hihi :D
    Đùa thôi, hihi. Mình nghĩ là bạn cứ tô sáng ở mép phải của nhân vật thôi và cũng tô bóng đổ cho quần áo và chân nữa. :)
  18. sanokun

sanokun Thành viên cấp 1

hi. đc oy sau này mình rút KN :D
  19. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Nhìn cute giống nhóc marưkô :x

Ủng hộ diễn đàn