Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lấy lại định dạng màu khi chọn Object cho maya 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Maya' được đăng bởi lamquan679, 10/10/14.

Lượt xem: 9,521

1. lamquan679 Mới đăng kí

Chào mọi người.
    Mình được mọi người giới thiệu cho học Maya là một phần mềm rất hay về thiết kế 3D. Mình tự học được hơn tuần nay rùi, mọi chuyện đều diễn ra so với mình được gọi là ổn. Nhưng hôm qua không biết mình chỉnh cái gì nữa mà khi chọn vào 1 face, 1 Edge hay 1 vertex thì màu chọn xung quanh face, Edge hay vertex đó đều kéo theo màu vàng thành ra đôi lúc không nhận biết được mình đang chọn face, Edge hay vertex nào nữa. Bình thường mình chọn ví dụ 1 vertex nào đó thì nó có màu đỏ so với các vertex còn lại để có thể phân biệt được là mình đang chọn vertex đó, nhưng bây giờ chọn 1 vertex thì các vertex xung quanh lan tỏa có màu vàng mờ dần đi, thành ra rất khó nhìn, mình muốn chỉnh về trạng thái ban đầu tức là chọn vertex nào thì nó sẽ có màu đỏ còn lại giữ nguyên bình thường.
    Cám ơn mọi người giúp đỡ.
    Thanks

...
  2. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

lamquan679 đó là Soft Selection (bác có thể gg thêm). bh fix bằng cách nhấn nút b trên bàn phím nhé :)
    lamquan679 thích bài viết này
  3. lamquan679

lamquan679 Mới đăng kí

Cám ơn Phuocy Phan nhiều. Đúng như bạn nói, mình đã làm và đã lấy lại được cách chọn như ban đầu.
    Thanks.

Ủng hộ diễn đàn