Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Layout web] - Flowers - Em mới design xong còn rực rở lắm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 18/9/13.

Lượt xem: 2,072

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

[​IMG]">

[​IMG]" width="500" height="350" type="application/x-shockwave-flash">

...
    iViperious, Đại Trần, Nguyễn Tôm4 người khác thích bài viết này.
  2. marion

marion Thành viên cấp 2

em mù về cái này nhưng đẹp nhỉ :like:
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  3. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Đoilơ ViệtDesigner Cho mình hỏi là muốn làm mấy cái gạch gạch xanh xanh ở trên hình của bạn như nào . Trc cũng làm rồi mà quên mất . Hình như là để chia chuẩn cho màn hình xem à .
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Click.l0ve_93 đó là các đường Guide :D
    Có thể vào View -> New Guide ... ( gần dưới cùng )

Nhưng tốt nhất là nên ấn Ctrl + R để hiện 2 thước đo ở dọc bên trái và ở bên trên...
    Chỉ cần click chuột vào cái thước đó rồi giữ và kéo ra đường Guide ngay (ví dụ click chuột vào thước nằm bên trái và kéo ra thì nó sẽ có 1 đường Guide nằm dọc, còn kéo từ cái thước bên trên xuống thì nó ra đường Guide ngang )... với cả có thước kẻ như vậy thì dễ căn độ cân xứng hơn :-bd
    Click.l0ve_93 thích bài viết này
  5. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

ok tk bạn
  6. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Vãi cả button 1h. Thì giờ làm theo Flat Design đi là đẹp rồi. Hihihi. Web giờ không cần bóng bẩy nữa rồi. Giờ cần phẳng :))

Trang cá nhân em nghĩ bác làm sáng sủa và sang trọng. Không màu mè. Mấy trang chủ của bọn design chuyên nghiệp nó làm đơn giản lắm. Nhưng cái cốt nhìn vào sẽ thấy sự tinh tế tới đường kim mũi chỉ.
    Theme này chắc đắt khách lắm đây !
  7. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Xem xong. Comment xong...kéo lên thấy cái video...Bấm play và bấn loạn đầu óc và comment thêm dòng nữa :))
    Gu âm nhạc của bác gớm quá bác ơi :D
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đại Trần cái button đấy thì em ko làm trong 1h đâu, mà trong 1h ko làm ra được button nào cho đẹp cả, cuối cùng dùng tạm cái sến sến..
    Cái layout này em định chia 3 phần, phần 1 gồm slide, phần 2 gồm gallery, phần 3 gồm photo
    Em đã mua được máy ảnh nhưng ếo có tiền mua lens để đi chụp cảnh, tính chụp để tự có tác phẩm của bản thhân mà cho vào phần photo nhưng nghe hơi xa vời 1 chút.. :v
    chia web làm 3 phần theo hướng dọc, 1 lần cuộn chuột là nó sẽ vào 1 phần...

Ngoài lề chút, cái ông đấy là king viết lyric của rap việt đó bác, ko ai phong cho ổng cả nhưng hầu như mọi người đều thầm công nhận và rất rất ít người diss ổng, và có diss thì lyric diss ko ra trò, ổng tự thấy chán thế là ổng viết 1 bài tự diss bản thân :|
    Bài này chất hơn là phải nghe ngược nhạc từ cuối bài trở về đầu bài mới hiểu được nè..
    Rewind

Bác ko thích chửi rủa thì có thể nghe mấy bài về love hoặc life ở đây ( chịu khó 1 mất 10p thôi, tại sao ko thử nghe thêm 3 lần nữa :D )
    Lãng Mạn Của Anh
    Nắng
    Nếu

Em làm việc mà ko nghe nhạc thì ko làm được :D

Ủng hộ diễn đàn