Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Layout Web] - Interior - Tu luyện suýt nữa chính quả sau 3 ngày 3 đêm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 22/9/13.

Lượt xem: 2,514

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Em làm trong 3 ngày 3 đêm ( đương nhiên là có ngủ, không ngủ thì chắc là ở dưới âm phủ không có mạng đâu ) kêu là 3 ngày 3 đêm cho oai chứ mỗi lần vào động có 1 tiếng 2 tiếng thấy chán lại ra làm việc khác =))

Xin được nhận xét thêm của bà con..

...
    iViperious, Đại Trần, pluvia2 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

XẤU ! :v :v NHƯNG MÀ CŨNG ĐẸP
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  3. Mr.AnhStyle

Mr.AnhStyle Thành viên cấp 2

Cái này mà mất 3 ngày 3 đêm cơ ak :-ss
    Nhìn không có j nổi bật cả
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mr.AnhStyle à nó mất 3 ngày 3 đêm là do lâu lâu em lại làm 1 tý đó bác, do đặc thù nhìn vào máy tính nền trắng 1 thời gian sẽ rất mỏi mắt gây chán nản hơn là nền đen.
    nói ko có gì nổi bật cũng đúng, vì chủ yếu chỉ có màu xám với trắng, nhưng mình nghĩ để show nội thất thì web ko nên quá màu mè, vì người xem sẽ bị phân tán bởi màu sắc của web :-?
    Lê Chiên LiZhan thích bài viết này
  5. ohyeah

ohyeah Banned

Vuông vắn, khuôn thước và quan trọng là ....bình thường :)
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cái menu bỏ 2 cái cục dư thừa 2 bên đi

cái submenu kì zị: bàn thụt vào, ghế lồi ra?

cái search nhìn hơi thô, em thử để cái hình kính lúp thôi, click vào thì cái textbox bung ra :-? (thấy dạng này đang thịnh)
  7. tut4ever

tut4ever Banned

Các chữ màu xám nên tăng độ đậm lên một chút cho đỡ nhợt nhạt.
    Khung viền thì nên đặt tầm 7px không thì loại bỏ (cho hơi nhái phẳng cũng được)
    Nền background nên để xậm xuống một chút cho có tí tương phản với menu và các khung :P

Chiều rộng của menu xổ xuống nên tăng gấp đôi (để như trên trông hơi tủn mủn tránh gặp vấn đề khi nội dung menu dài)
  8. Smjle

Smjle Mới đăng kí

Sang quá cho nên nó hơi nhạt bác à, thử thêm đen hoặc màu nóng khác xem sao :D Cam, xanh lá hoặc đỏ vào sẽ nổi bật các button hoặc navbar đó :D
  9. Đoilơ ViệtDesigner

ohyeah thanks bác :D

banbaonylong ò cái drop down menu chỗ bàn là khi Hover phần nào có flyout thì nó mới hiện 1 mảng xám xám nhỏ ở bên, còn ko có flyout thì thôi nó chỉ có đổi màu thôi..

ở chỗ khung search có lẽ nên bỏ cmnđ 2 cái border 2 bên anh nhờ, nói như anh là thêm mỗi cái icon search cho khỏe... khi hover nó cũng đổi màu

tí em code cái menu với mấy cái post bên dưới xem có ổn hơn ko.
  10. Đoilơ ViệtDesigner

tut4ever Smjle
    em tính thêm 2 màu zlizarin + carrot
    hoặc màu peter river + belize hole
    Nhưng nghĩ lại sợ các bác kêu mà mè, vì khi thêm mấy cái hình nhà cửa vào sẽ có rất nhiều màu.. nên em mới tính chủ đạo trắng + xám để làm nổi post,.. dự tính là thế, ko biết khi code nó có tạp nham hay ko.

banbaonylong ý em thế này :D
    http://doilafuka.com/
    Smjlebanbaonylong thích bài viết này.
  11. banbaonylong

12. Đoilơ ViệtDesigner

banbaonylong cái kiểu search đấy em cũng biết cách để khi click vào là nó dài ra, nhưng em ko biết cách lúc nó dài thì menu tự động đẩy sang bên trái như vậy, phải dùng js hở anh @@
  13. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Đẹp...rất đẹp...rất trang nhã lịch sự...đáng giá 3 ngày 3 đêm...!
    Nói chung kiếm được tiền @@
  14. Đoilơ ViệtDesigner

Đại Trần thích được khen như bác =)) nhưng mỗi người có 1 gu thẩm mĩ, có thể đẹp với người này, nhưng lại ko hợp với người kia, post lên chỉ để xem đánh giá khách quan và thấy phù hợp thì chỉnh sửa lại thôi...
    layout này mình chả quan tâm lắm đơn giản là nó chỉ có 2 màu chủ đạo, dễ phối dễ ưa mắt mà cũng ko dễ ưa mắt, mình muốn mọi người góp ý về cái layout Flowers hơn, vì cái Flowers mình định sẽ để là theme đại diện cho web cá nhân mình, mà trong khi cái Flowers lỗi nhiều hơn và trông rất cụt cụt.
  15. tut4ever

tut4ever Banned

Dùng psudo class :focus rồi css cho nó là được (tương tự như :hover nhưng nó có tác dụng khi click vào để nhập nội dung)
    Sử dụng css3 transition để cho nút được tăng kích thước "mượt"

Js cùng cũng na ná thế.
    Ngoại trừ amethis, wisteria. thì có thể chọn những màu còn lại làm màu viền cũng được. Tạo điểm nhấn là chính. (vd: bo viền, màu chữ, ... và border-top của các button cũng được).
    gradient: như trên cũng ok, Thích thì có thể lấy 2 màu cloud, silver làm gradient kiểu phẳng (cloud trên, silver dưới) cũng ổn.
  16. banbaonylong

ban đầu textbox có thể display none
    JS... add thêm css vào cái textbox
  17. Đoilơ ViệtDesigner

tut4ever về css em biết cũng kha khá, ngoài html/css ra thì em chả biết cái gì luôn =.= tại mới mò về code đó bác

banbaonylong nhưng em ko biết về js thì phải làm sao ???
  18. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn