Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Layout Web mình mới thiết xong.Xin ý kiến gạch đá xây nhà của mọi người đây

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi DuyHa, 18/9/13.

Lượt xem: 2,485

1. DuyHa Thành viên cấp 1

...
    pitlamgi thích bài viết này
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Sao ko post ảnh demo mà lại ném link ngoài, thế thì chia sẻ làm gì.
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

tham wá, nhét hết 2 slide, 1 cái map vào trang chủ lun

chính tả kém
    Boo.Fsnowpjece thích bài viết này.
  4. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

nên bỏ phần Map ra khỏi trang chủ đi, nó ít tính khả dụng và làm trang web bị mất đi tính chuyên nghiệp hơn.
  5. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Text làm chán quá :v :v
    tuyetmai thích bài viết này
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Em cũng đang design cái layout chả biết xài font gì, xài cmn mặc định là Segoe UI của windows 8 cho khỏe, vừa đẹp lại tiếng việt tẹt ga.
    Boo.Fmanhmanh189 thích bài viết này.
  7. DuyHa

DuyHa Thành viên cấp 1

8. DuyHa

DuyHa Thành viên cấp 1

Nguyễn Tất Thắng bạn có thể nói rõ ra chưa đc ở chỗ nào ko? để mình biết và sửa cho những lần sau.Tks
  9. DuyHa

DuyHa Thành viên cấp 1

banbaonylong tiếng anh e biết ít ỏi, đang học nên sai nhiều. A có nhận xét gì thêm về layout hay màu sắc không? e ko thấy ai nói gì?
  10. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

màu sắc mình nghĩ ổn rồi, chỉ có 2 cái đoạn text ở 2 cái slide nó sẽ chìm nghỉm với background... đồng thời chữ More ở 1 vị trí ko hợp (read more là read cái nội dung trong khung thì bạn nên để chữ more ở cùng torng khung đó lun), hoặc bạn nên thử xài 1 cái gradient button thử xem :)
  11. DuyHa

DuyHa Thành viên cấp 1

banbaonylong điểm này e đồng ý.Cái chữ more là do e viết thiếu và công nhận là màu chưa nổi thật.cám ơn a ^^
  12. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Thứ nhất là font này khó đọc. (Dưới con mắt người dùng như mình)
    Thứ 2 là để màu chữ 1 số chỗ bị chìm vào nền!
    Thứ 3 là phần Top Navigation của bàn chưa đẹp lắm!
  13. Pangting

Pangting Thành viên cấp 1

Bạn dùng line rất mảnh ở phần top navigation nhưng lại dùng border dầy cho hình ảnh làm nhìn trang web có vẻ hơi vụn vặt, không thống nhất. Mấy nút mũi tên cũng vậy, slide 1 mũi tên dầy slide 2 mũi tên lại mỏng, nhìn ko giống như thuộc về cùng 1 trang
  14. Mr.AnhStyle

Mr.AnhStyle Thành viên cấp 2

1.Top Navigation nhìn không ổn,text dùng không phù hợp lắm.Logo mình nghĩ nên thu nhỏ lại,để nguyên ở trên thôi chứ k nên chọc xuống dưới,các text nên để dãn ra 2 bên 1 chút nhìn đẹp hơn.
    2.Slice show :
    - Bên trái : không nên để Beauty..lệch với cái info như vậy,các đoạn text trong info nên để thẳng hàng,khoảng cách dãn ra chút (sát nhau quá @@ ).Hoặc là bạn cũng có thể để 1 text to ở giữa,chuyển phần info xuống dưới,icon next k đẹp.
    - Bên phải : nhìn có thể thấy rằng 4 khung ảnh đó k đều ( cái to cái bé ).
    3.Furniture : khoảng cách trên dưới không đều,bạn nên đẩy dòng "This is.." xuống dưới + căn trái,đổi màu chữ nhạt hơn :)
    4.Comfortable : Màu chữ đen không hợp và không được để chèn nên hình ảnh như thế @@
    Text trong khung không hợp ( không nổi ),chữ More bạn nên để cùng trong box text+thay style,icon Next không hợp :)
    5.About nhìn tạm ổn,bạn nên để ý khoảng cách nhé (so với footer và Comfortable ).
    6.Footer : Bạn nên để rộng ra 1 chút,nhìn thoáng hơn,icon facebook...nên để nhỏ lại,màu nhạt thui :)

Mình góp ý chút đừng gạch đá nhé ( chưa muốn xây nhà ^.,,,.^ )
  15. DuyHa

DuyHa Thành viên cấp 1

16. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

lần sau làm phải dóng thẳng hàng từ trên xuống 1 cái width thống nhất
    menu 1 kiểu, slide 1 kiểu, foot 1 kiểu... chả ra thể thống gì
    các khối, ảnh, text cũng xiên xẹo...
    margin, padding lộn xộn
    lỗi cực kì nghiêm trọng
    chưa kể bạn sử dụng quá nhiều font ko, quá nhiều màu sắc ko phù hợp đến nhau
  17. Hebi Designer

Hebi Designer Mới đăng kí

Theo chủ quan mình nghĩ bạn cần sửa các lỗi sau:
    1.Mình đánh giá cao Slider 2 và Author của bạn.Lạ và khác biệt.Bạn nên phát triển theo hướng đó và Flat bit đâu lại great hơn.
    2.Mình thấy còn nhiều lỗi spacing.
    3.Font này rất ko hợp với 1 ws nội thất.Bạn dùng nhiều font rối qá.
    4.Icon ko đồng bộ với nhau chút nào cả.
    Đó là ý kiến chủ quan của mình nhé!
  18. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Cái Logo không biết thế nào nhưng mình thấy đặt đó nó bị lỗi rồi ...
    Text thì Font chữ rất khó xem.
  19. Mèo Tôm

Mèo Tôm Thành viên cấp 1

Đề nghị xem lại text chuyển về bộ "Helvetica" mà dùng. Căn chỉnh mọi thứ cho rõ ràng chút, nhìn đã thấy các thứ lệch. Nói chung là text và căn chỉnh. Mình comment thé thôi vấn đề khác các bạn khác comment :)

Ủng hộ diễn đàn