Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lenm Illustrator] Cuối năm làm phát trước khi nghỉ tết

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi lenm, 8/2/15.

Lượt xem: 4,332

1. lenm Thành viên cấp 4

Cuối năm làm tý, trước khi thử sức với xì-tai mới, phong cách làm việc mới. Nhìn lại 1 năm là 1 sự cố gắng, nhưng chưa đủ :) Dài dòng quá.
    Xem thêm tại Behance của mình TẠI ĐÂY

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

...
    Crocslee, Phạm Hữu Dư, muadong231211 người khác thích bài viết này.
  2. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Phần bóng mờ mờ của cái Thanh niên nghiêm túc bạn làm kiểu gì vậy? Có phải chỉ là offset 1 layer mới rồi để opacity thấp ko? Mình đang làm "advertising for truck" bị vướng phần này, chữ trên thân xe không nổi lên được, cần tạo lớp layer đệm làm nền mà khó xử lý quá :(
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

tất cả các mảng ở trên mình đều dùng mảng đơn sắc bạn nhé, k dùng opacity :) kỹ thuật của mình thuộc dạng siêu cơ bản, tức là pentool và pathfinder thôi. Phần viền ở dưới của mảng chính mình copy 1 layer mới , đặt xuống dưới rồi offset thôi
    leolemon thích bài viết này
  4. Phạm Văn Vượng

Phạm Văn Vượng Thành viên cấp 1

Tuyệt đấy!
    Giống "Minion" nhỉ =)) banana
    leolemon thích bài viết này
  5. Oddeyes

Oddeyes Mới đăng kí

Anh lenm cho em xin font chính được không ạ?

Ủng hộ diễn đàn