Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

( Lightroom 5 ) Loay hoay.part 1. Mong các bạn cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi stbilly88, 16/5/14.

Lượt xem: 4,320

1. stbilly88 Thành viên cấp 2

Lần trước mình có đăng một bài hỏi ý kiến các bạn, theo như hai bạn kia thì bộ đó mình chỉnh vùng tối hơi bết và nên chuyển qua nâu đỏ. Nay mình xin đăng bộ ảnh mình chỉnh bằng Lighroom hoàn toàn bằng tay chưa qua PTS. Mình nhìn thấy các bạn chỉnh màu rất đẹp, nên củng muốn giao lưu học hỏi. Bộ này mình sẻ úp hết toàn bộ mong mọi người đóng góp ý kiến, :). Ai có ý kiến gì cứ nói ra thích hay không thích chổ nào, vì mình củng còn non tay nghề. Bộ này stock là của anh trai, mình chỉ lấy ra để chỉnh :). Mong các bạn chỉ giáo nhiệt tình vào nhé. Độ trong của bức ảnh, vùng tối, hạt hay màu sắc vv...

...
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Ổn rồi đấy, nhưng bác đừng cho xoay lung tung như thế.
    stbilly88 thích bài viết này
  3. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

Thực sự thì đó không phải là mình xoay ảnh mà đó là góc chụp của anh mình :)
  4. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

không chỉnh lại góc chụp thì trước khi up lên bạn nên sắp xếp qua để xem đỡ bị vẹo cổ.
  5. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

À bạn hiểu nhầm rồi, nếu mà một bức ảnh mình chụp ngang mà chuyển sang đứng củng như ảnh đứng mà chuyển sang ngang thì sẻ mất tính nghệ thuật của bức ảnh, nhưng dù sao củng cám ơn bạn rất nhiều
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

mod tạo dáng la lá nhau :-? màu ổn
  7. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

#1 mặt mod nhìn biến dạng thế nào đấy,#2 chân phải để như thế rất xấu,còn lại # và 4 nhìn được,màu cũng được nhưng mà mình ko thích góc chụp này,xem mệt cổ quá :))
  8. maggie.

maggie. Mới đăng kí

Chắc tại do mình không thích ám xanh nhiều :)) thấy ưng mỗi #2

Ủng hộ diễn đàn