Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lightroom Toàn Tập 2 - Nối tiếp tập 1

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bài hướng dẫn Lightroom' được đăng bởi Amigen, 1/2/13.

Lượt xem: 72,876

1. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Rất vui vì đã giúp bạn được một phần nào đó ^^
  2. sontung90

sontung90 Thành viên cấp 1

Bạn ơi 8 cái thanh màu Hue chỉnh thế nào thế bạn? T chỉnh nó k được. Tìm hiểu thì nó dùng để chuyển màu dựa trên vòng tròn màu nhưng t vẫn chả hiểu. Vì t kéo thử màu Red sang trái nó có chuyển màu đâu @@. giúp t với :D
    Amigen thích bài viết này
  3. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

HSL dựa trên màu ảnh của bạn. Nếu ảnh có màu đó thì khi dùng Hue sẽ thấy đổi màu nhưng nếu không có hoặc mảng màu quá ít thì không nhận ra sự thay đổi trên ảnh. Bạn có thể dùng thủ thuật mình chỉ khi dùng HSL là sử dụng con chạy (biểu tượng nhỏ dấu hai mũi tên ngược hướng - nằm ngay dưới tên panel HSL) để chỉnh mảng màu theo ý mình --> bạn sẽ dễ nhận ra thay đổi... ^^
    sontung90Kenny Vũ thích bài viết này.
  4. sontung90

à thì t cũng làm vậy mà, nhưng cái váy đỏ nó ko tươi lên hix, tăng S thì lòe loẹt. Cho tờ hỏi 1 cài váy màu đỏ chụp nhìn xỉn xỉn bạn sẽ tăng gì lên để nó tươi, kiểu như màu dâu tây ấy:D
  5. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Đúng rùi Saturation là tăng sắc độ nên nó nhìn khó lắm. Bạn dùng Saturation kèm Luminance xem sao vì sắc độ đi kèm ánh sáng thì sẽ hiệu quả hơn. Nếu không thì dùng Brush tô lên váy rồi chỉnh các mục trong Brush để ra màu bạn thích.
    Kenny Vũ thích bài viết này
  6. sontung90

t làm được rùi. tks bạn nhé. nhiệt tình quá :D
    bạn cho t hỏi thêm là có cách nào áp preset vào ảnh khi mình đã chỉnh ảnh rùi ko? t chỉnh ảnh xong rùi áp preset nó toàn áp vào ảnh gốc chứ k áp vào ảnh t chỉnh rùi@@
  7. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Giúp được bạn là mình vui rồi... Bạn làm ngược lại đi là ok hết ^^
  8. henshaw

henshaw Mới đăng kí

sao mình dow cả 2 phần đều dow đc nhưng mở ra lại lỗi thế bạn !! giúp mình với
    Amigenosama thích bài viết này
  9. ductai_2412

ductai_2412 Mới đăng kí

làm tập 3 đi bạn !
  10. ruacondungmanh

ruacondungmanh Mới đăng kí

hôm qua cứ tưởng chỉ có 1 tập mới buồn chứ, hóa ra có 2 tập :x
    AmigenosamaAmigen thích bài viết này.
  11. tndoubleh

tndoubleh Thành viên cấp 2

Trong những file download về toàn mang tên thím, ủng hộ 2 tay : tay gõ tay like
    AmigenosamaAmigen thích bài viết này.
  12. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

Chỉ dùm cách chuyển file cái thớt ơi.ko dọc đc nè ..~X(
  13. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Bạn download file về nhé --> Chọn file nhé --> Bấm F2 --> xóa đuôi lạ đi và gõ vào đuôi "zip" (sau dấu chấm). Nếu không thấy đuôi file thì bạn vào Folder Options và bỏ chọn mục "Hide extensions for known file types"
    HaiMien thích bài viết này
  14. Wall4E

Wall4E Mới đăng kí

Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình rất thích những con người sẵn sằng share mọi điều mình biết như bạn.
    AmigenAmigenosama thích bài viết này.
  15. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

Ebook rất bổ ích :)
    Cám ơn bạn nhiều <3 <3
  16. Tiểu Cìu

Tiểu Cìu Thành viên cấp 1

bài viết quá dễ hiểu :x thks bác thớt
  17. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

thank tinh thần của bạn
  18. Amigenosama

Amigenosama Mới đăng kí

Cám ơn tất cả sự ủng hộ của các bạn. Mình rất vui khi thấy ebook đã giúp các bạn rất nhiều. Mong rằng sẽ viết tiếp tập 3. ^^
  19. chibi1410

chibi1410 Mới đăng kí

rất cảm ơn ebook của bạn. Nhờ có ebook của bạn mà giờ đây mình đã bỏ PTS và cất bước theo LR :-bd
  20. Kantou

Kantou Thành viên cấp 1

Tks chủ pic nhe :) , Dạo này bận học hành, rãnh rỗi sẽ ngâm cứu Ebook của chủ pic :D

Ủng hộ diễn đàn