Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[llustrator drawing] 3 tranh mình vẽ từ 17 - 19 tháng này :).

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi ojngboog, 20/11/14.

Lượt xem: 5,606

1. ojngboog Thành viên cấp 2

----------------------------------------------------------------------------------------------​
    Chào các bạn! :)
    Bên dưới là 3 tranh mình vẽ trong mấy ngày gần đây. ;;)
    Thú thật thì trước giờ mình chỉ thiết kế web, logo các kiểu chứ không phải là dân chuyên vẽ được học cơ bản, cũng chỉ mày mò học các tut trên mạng thôi. :( (Nên có gì sai sót mong được các bạn góp ý).
    Mình ấp ủ vẽ tranh in lên áo thun bán trong các dịp đặc biệt từ lâu lắm rồi. Bây giời mới bắt đầu thực hiện (nói thế thôi chứ mới trong quá trình hoàn thiện sảm phẩm :P). Nên nếu các bạn thích ủng hộ mình nghen! >:D<>:D<>:D<
    ----------------------------------------------------------------------------------------------
    Đây là các bản phác và lên màu hoàn thiện :)
    1. Bức đầu tiên vẽ con robot đang tỏ tình với nàng trăng :">

----------------------------------------------------------------------------------------------​
    2. Con này thì đang tự sửa chân của mình :-s.

3. Bức này mình làm hoàn thiện nhất dự sẽ in test lên áo thun :x.

----------------------------------------------------------------------------------------------
    Cảm ơn các bạn đã theo dõi >:D<<:-P\m/.
    Nếu các bạn muốn hỏi han hay nói chuyện thì face mình nè nghen ;):
    https://www.facebook.com/tnvtuan

...
    zik_nguyen, ToiHocDoHoa.com, quocdat559434 người khác thích bài viết này.
  2. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

Hình 3 đẹp thế :D Bác trang trí thêm chút nữa thì để desktop đẹp:)) (Cho em một cái với nhá) =))
  3. ojngboog

ojngboog Thành viên cấp 2

Havingfun2500 thank bạn.. tại vẽ để in lên áo thun nên ko có thêm background.. nếu thích thì mình share ảnh làm nền desktop cho.. inbox face với độ phân giản màn hình mình sẽ gởi cho bạn. Cái này mình không share ảnh full được bạn thông cảm ^^.
  4. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Bạn lên màu đẹp ghê ^^ <3 <3
  5. lê văn thắng 1997

lê văn thắng 1997 Thành viên cấp 1

6. Shiwaku19

Shiwaku19 Mới đăng kí

7. Tít yêu

Tít yêu Thành viên cấp 2

Nice :)
    Tut nào chỉ với bro ;))
  8. Saki

Saki Thành viên cấp 1

Bạn vẽ = chuột hay tablet thế =P~
  9. vietfro1

vietfro1 Thành viên cấp 1

đẹp, chắc vẽ bằng wacom chứ chuột j
  10. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:"> em rất hay xem các topic của bác và yk như rằng em vào để like chứ chẳng biết comment gì =D>
  11. ojngboog

Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  12. Saki

Saki Thành viên cấp 1

Mình cũng tính mua wacom :( Bạn đang xài loại nào thế
  13. ojngboog

Saki mình đang dùng Intuos CTH-680 bạn :)
  14. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

15. ojngboog

thitkho nói về phần mềm vẽ thì có rất nhiều VD: Photoshop, illustrator, paintool sai... Mổi thứ có một cái hay riêng. Nhưng theo cá nhân mình tốt nhất là photoshop.
    Còn về dòng CTH với PTH thì chắc chắn PTH phải ngon hơn rồi :D.. điểm khác biệt lớn nhất giữa 2 dòng này là "độ nhạy áp lực" (dòng CTH là 1024 còn PTH là 2048) nói đơn giản khi vẽ bằng dòng PTH thì nét vẽ của bạn sẽ dể điều khiển độ to nhỏ, đậm nhạt hơn so với dòng CTH. Cộng thêm dòng PTH có nhiều nút tùy chỉnh (6 hoặc 8 nút và 1 vòng dùng để xoay trang giấy) hơn so với CTH (4 nút).
    Mình chọn CTH 680 vì giá tầm tầm và diện tích vùng vẽ khá ổn. Với lại mình không phải là dân chuyên vẽ nên với mình thế là ok rồi :)
  16. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Thanks bác đã chia sẻ, vụ "độ nhạy áp lực" 2048 thì em cũng đã có xem qua trong phần thông tin sản phẩm, nhưng muốn hỏi thăm người trong cuộc cho chắc.

3 bức bác vẽ ở trên là bằng Photoshop?
  17. Thuy Oanh

Thuy Oanh Thành viên cấp 2

Đẹp quá bác ơi. Bác cho e file hình 3 e làm background ds được ko ạ :">:">:">

Ủng hộ diễn đàn