Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[logo] Anh/chị em cho em cái nhận xét về cái logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi yuu yuu, 18/5/14.

Lượt xem: 3,734

1. yuu yuu Mới đăng kí

Logo em làm cho công ty sửa chữa máy tính, anh/em cho em cái nhận xét với ạ! Cám ơn mọi người!

...
    Salesman thích bài viết này
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

lenm bác nhận xét cái, cái này em gà, chi thấy nó quăn queo ko đẹp thôi.
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

cơ bản là chỉ mới nhìn ra được là chủ thớt đi pen hơi ẩu, nên để lên lưới hoặc phát triển từ những hình khối cơ bản thì logo trông sẽ hài hòa hơn. Hai nét vạch trên và dưới của chủ thớt hơi sát và hơi sắc, cũng k cân giữa với mảng chính.
    Về phần text mình k biết là thớt có chủ đích gì cho text không nhưng mình thấy chủ thớt dùng các nét vuốt nhọn không phù hợp, nên chọn text khác, font khác, nói chung là thay đi. Có thể cân nhắc việc chạy text theo khung của mảng chính, hoặc để lùi xa xuống, chứ logo đang nghiêng, text lại thẳng nó cứ thế nào ấy
  4. nohssiwis2

nohssiwis2 Thành viên cấp 1

tạo bóng bánh cho nó thật, 2d quá.hihi
  5. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Cha? có gì là liên quan đến computer bác ạ
  6. Hoanquangnam

Hoanquangnam Thành viên cấp 1

Mình góp ý phát: Chữ HOANG HUY & CÔM BU TƠ mình thấy ban làm không đồng nhất phong cách..cho nên thấy hơi bị rối làm người nhin vào logo thây hơi khó chiu (P/s mình thấy khó chịu còn ai mình ko biết :),)
  7. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Không thấy sự cân đối
  8. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Cái hình tứ giác xanh bên ngoài bạn bóp các cạnh cho nó cong lại. Hình tứ giác dùng nét thẳng cứng nhưng logo bên trong nhìn mềm xèo thấy nó hơi lạ.

Với phong cách logo có vẻ không hợp lắm với chủ đề Computer bạn, mình thấy nó yêu yếu và mang tính nghệ thuật hơn là tư duy logic.
  9. V3D

V3D Thành viên cấp 1

Nói chung là đập vào mắt thấy xấu quá bạn ui =((.

Mình nghĩ bạn nên bỏ nghiêng cái logo đi, logo ẻo lá thấy yếu ớt. Bạn đã chọn kiểu thiết kế là chữ thì chữ Hoàng Huy để thấy dư thừa quá. Nếu bạn muốn để nguyên chữ Hoàng Huy Computer thì nên thiết kế logo theo kiểu hình đại diện, bỏ kiểu thiết kế chữ. Còn bạn tiếp tục muốn giữ thiết kế logo kiểu chữ, thì hãy biến 2 chữ H thành cái máy tính, cố phác thảo sẽ ra à bạn. Good Luck :D.
    Malarmy thích bài viết này
  10. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Bạn nên liên tưởng " Computer" vào thiết kế Logo. Như này mình không hiểu Logo bạn về công ty gì nếu không có chữ Hoàng Huy Computer.
  11. Thế Thiện

Thế Thiện Mới đăng kí

Theo mình thấy thì cái logo nó ko phù hợp với nghành nghề mà bạn đang thiết kế cho họ . Họ làm về công nghệ nên bạn thiết kế làm nhìn cho nó khỏe , mạnh mẽ .
  12. Hảiii

Hảiii Mới đăng kí

Mình là newbie nhưng mình thấy logo của bạn đã phạm phải ít nhất 4 nguyên tắc
    1. sự cân bằng
    2. bố cục
    3. sự đơn giản
    4. font
    Và bạn thiết kế quá ẩu. Mình đoán bạn chưa phác thảo các ý tưởng ra giấy :|
  13. Malarmy

Malarmy Mới đăng kí

xin phép 1 câu thôi .Bạn chú trọng cái tên quá , không thể hiện dc mục đích logo bán gì. . Logo nhìn thì đep ok .mà họ cũng chăng để ý đâu . good luck.
  14. yenbinh11119

yenbinh11119 Banned

V3D chuẩn, đồng tình
  15. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

1 màu hoặc 2 màu thôi bạn !

cái màu xanh Cyan đó thì được bỏ cái màu xanh kia đi

bạn thử tưởng tượng khi mà cái doanh nghiệp của bạn làm biển hiệu mica sẽ tốn kém hơn khi bạn sd nhiều màu

- khi in lụa hoặt đơn sắt lên sp sẽ tốn kém hơn nửa ! suy nghỉ cho tương lai thì chọn 1 màu + trắng là ok
  16. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Xin nhận xét cơ bản cái : Logo này nếu không có chữ Hoàng Huy Computer để mình hiểu là bạn đang làm logo cho công ty máy tính thì dùng nó làm logo về công ty gì cũng được đúng không bạn... Logo không đơn giản chỉ là hình và text nha bạn...
  17. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Nhìn nó cứ kì kì bạn ạ. Phần Symbol nó như bị lép vế so với phần font (mặc dù xác nó to hơn :D) ... Logo của mình cũng bị ăn đá nhiều nên chỉ dám nhận xét vậy thôi à :D
  18. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

hok ấn tượng với ng xem
  19. Salesman

Salesman Mới đăng kí

Ohm mọi người ở trên nói có lý đó chủ thớt, chữ H nó muốn nhô 3d ra mà chưa đủ đô, thêm hiệu ứng lóng lánh vào
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn