Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Các bác đánh giá hộ em cái logo này mới ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi thunderlion95, 5/12/13.

Lượt xem: 6,347

1. thunderlion95 Thành viên cấp 3

Logo này em vừa làm hôm nay thôi! Thấy vẫn còn vài điểm chưa ưng ý nhưng vẫn đăng lên để các bác gạch đá cho nó hoàn hảo ạ! :)

Ý tưởng của em là logo của Rubik Books, một công ty bán sách online giống như tiki.vn. Logo là sự kết hợp của khối lập phương rubik và sách. Màu sắc đa dạng thể hiện màu của 6 mặt Rubik cũng như sự đa dạng của những cuốn sách.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/12/13
    Katy2309, yournametv, Hồng Sơn1 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Sao giống Windows của Microsoft thế :O
    thunderlion95 thích bài viết này
  3. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Đó là một dạng trình bày hình lập phương thôi mà! Em không phủ nhận là nó giống, nhưng em không lấy cảm hứng từ logo Windows!
  4. thunderlion95

Mọi người gạch đá giúp mình với!
  5. thunderlion95

6. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

Rubik book như vậy nhìn cũng dc ấy bợn
  7. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Làm cái Ro bích à
  8. thunderlion95

Hìhì! Cám ơn các bác!
    Furin thích bài viết này
  9. DalDal

DalDal Mới đăng kí

mf ko thích cái đoạn đen đen ngoài cùng bên trái. Vs lại bạn ko nói là book thì mf cũng ko nhận ra đó là quyển sách. Thấy giống cái tủ quần áo hơn
  10. thunderlion95

Nó là 3 quyển sách bạn ạ! Vì mình kết hợp giữa Rubik và Books nên vừa phải đảm bảo hình lập phương của rubik, vừa phải cách điệu hình quyển sách! :)
  11. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

đầu tiên bạn nên nói ra logo của mình làm về gì? rồi nói sơ qua về logo về ý tưởng về tạo hình chứ!
    đập nguyên cái logo vào rồi xin nhận xét thì biết nhận xét ntn? b muốn nhận xét của những người chuyên môn, cùng lĩnh vực hay nhận xét của bầy đàn?
  12. thunderlion95

Vũ Đức Minh thích bài viết này
  13. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

- Nhìn vào logo...suy nghĩ đầu tiên của mình là Widow 8...có ai giống vậy không nhỉ?
    - Rubic thì nó hình vuông muk...logo tạo cảm giác nhìn là hình chữ nhật =.=
  14. thunderlion95

Vì nó còn thể hiện cả quyển sách nữa nên có thể cho cảm giác không được hoàn toàn vuông. Mình muốn mang một chút mềm mại của giấy lên logo này nữa, có lẽ vậy cho nên đường cong sẽ làm cho ta cảm giác mặt rubik dài ra một chút!
  15. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nói chung là logo này cũng được, cũng không phải là xấu hay là làm sao hết, có điều là ai nhìn cũng giống của Microsoft Windows hết. Dù sao cũng ủng hộ thớt cái logo này :)
    Tý Ngáothunderlion95 thích bài viết này.
  16. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

mình thấy cạnh trái có vấn đề! thay vì để đứng ntn mình sẽ để ngang và bo góc tròn ở cạnh sách và đường cong. thay vào đó là làm 3 mặt ( 3D ) thay vì 2. logo hiện tại vẫn chưa tạo ra sự kết hợp giữa rubik + book! bạn có thể làm nhiều options sau đó sàng lọc để chọn ra cái tốt nhất thay vì làm 1 cái ntn :D
  17. thunderlion95

Cám ơn Bác Vũ Đức Minh! Để em thử nghiệm ý tưởng của bác xem sao! :)
  18. đẹp đó bạn... nhìn thì cũng na ná logo window nhưng nhìn kỹ ra thì là mô hình rubik 100%. sáng tạo lắm
  19. aitranho

aitranho Mới đăng kí

mình thấy idea của bạn tốt ghê cơ :3
    nhưng mà nếu được thì chuyển các ô rubit thành màu đen trắng lun, có thể ổn hơn ;3
  20. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

thiếu tỉ mỉ và chăm chút

thunderlion95Vũ Đức Minh thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn