Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Cần nhận xét, góp ý về logo mới làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi SeleneCastle, 31/10/15.

Lượt xem: 2,930

1. SeleneCastle Mới đăng kí

Chào mọi người, em là người mới vào nghề, em có nhận làm 1 cái logo, mọi người vào cho em nhận xét, những điểm được và chưa được, cần chỉnh sửa chỗ nào: đường nét màu sắc... (dựa trên cái này chứ đừng kêu đập đi xây lại nghe). Em cảm ơn!
    Logo của 1 shop online bán trang sức làm từ đá bán quý cho giới trẻ, tầng lớp trung lưu và bình dân
    Yêu cầu thanh lịch tinh tế đẳng cấp ấn tượng choáng ngợp nói chung là cao lắm
    Cái búa là khách bắt phải có dù em ko rõ là cái búa và trang sức đá bán quý thì có liên quan gì nhau, em cũng cố làm cho nó trông "hơi" giống cục đá quý rồi.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Thanh lịch, cái búa, đá quý trong 1 logo. Ca này khó quá bác ah.
    Về logo của bác:
    Thứ 1 là e ko đọc được tên thương hiệu
    Thứ 2 là mới đầu e tưởng cái búa là cái đầu bút sắt vẽ truyện tranh và phần chữ cũng làm e liên tưởng đến comic/manga
  3. jay vũ

jay vũ Mới đăng kí

A nghĩ là diễn đàn này chắc k có thiên tài nào có thể cải tiến cái logo của e đến mức tạm chấp nhận đc (chứ đừng nói đến đẹp). A k chê đâu vì khách hàng mới là người quyết định, nhưng theo a e nên làm lại hòa toàn.
  4. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Cái này vẽ 100% hả ? Chứ font chữ có font nào vừa xấu vừa khó đọc vậy không nhỉ ?
    Bạn vẽ cái này bằng AI hả ?
  5. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Thế này đi, mình khuyên bạn nên tìm đọc tài liệu thiết kế logo để hiểu qua công việc mình cần làm, từ đó đưa ra hướng mình nên làm. Xong xuôi thì lên đây nói lại xem cần giúp đỡ thế nào.
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Cái búa là có liên quan quá luôn đó thớt, chớ thớt không thấy mấy người thợ làm kim hoàn trang sực gõ gõ cấy búa đó sao.
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Không biết thớt nghĩ sao chứ mình thấy rời rạc, không cân đối nữa, ở đây chưa nói đến là toát lên vẻ sang trọng thì không luôn. Mình góp ý cho thớt là, đối với logo đặt trên web thì nên gọn gàng và đơn giản. Bạn hãy nghĩ xem với một khoảng bé tí trên đầu trang web như vậy mà đặt cái logo lần ngoằn như vậy thì nó có tinh tế chưa? Chưa kể sau này khách họ còn muốn đặt nó trên card, letterhead,....thì sao :)
  8. khuongduymedia

khuongduymedia Mới đăng kí

Nhiều chi tiết thừa, bạn nên thay đổi lại và hoàn thiện hơn, tên thương hiệu nên làm lại cho dễ nhận diện
  9. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Bạn có thể cho mọi người biết là ý tưởng nào để làm bạn chọn màu này? Những dòng ngoằng ngoèo đó có ý nghĩa gì ? Bởi vì với mỗi logo dù thế nào thì cũng có một ý nghĩa nhất định...
  10. civilengineerblog

civilengineerblog Thành viên cấp 1

Chắc m nghĩ bạn nên vẽ lại...lg ko toát lên được ý nghĩa của nó..chả thấy đá quý với cả ánh kim ở đau cả
  11. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

KLQ nhưng cái logo này em mới làm xin các bác cho ít ý kiến ạ. Em làm này có xấu quá ko ạ :(
    cái này logo cty y tế, chăm sóc người già ạ.
  12. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

hungdang16 thích bài viết này
  13. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

dieuhauteo thanks bác, bác có trang này hay đấy ạ :D
  14. Virvi Pham

Virvi Pham Thành viên cấp 1

Chưa nhận biết được thương hiệu tên gì ạ, với lại cái búa có góc nhọn, cảm tưởng đeo cái nhẫn, cái dây chuyền nó nhọn như vậy hơi sợ. Logo hơi hướng hoa văn.
  15. master of heavenly yard

master of heavenly yard Thành viên cấp 1

Làm lại cái mới bạn ạ ==. Không sửa chữa gì được đâu bạn T~T
    Tên thương hiệu không thể đọc được là một sai lầm nghiêm trọng nhất rồi. Logo quá rối, không làm nổi bật lên bất cứ đặc trưng nào của ngành nghề đang thiết kế. Và quan trọng hơn hết bạn phải làm logo sao cho khách hàng người ta dễ dàng thi công và áp dụng vào thực tế nha.

@huynhdang16: font chữ cần thân thiện và có độ thoáng tí nữa là được bạn ^^
  16. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

17. HoàngLuxius

HoàngLuxius Thành viên cấp 1

chịu, thứ nhất không biết shop tên gì, không đọc được, rối mắt và quá nhiều chi tiết thừa. Logo thì nên làm đơn giản nhất có thể nhưng vẫn toát lên ý nghĩa và thể hiện được công ty, ngành nghề kinh doanh, hoặc tính chất cá nhân mà khách hàng yêu cầu. Logo nhìn rời rạc, mình còn không rõ đó có phải cây búa không? Dân trong nghề nhìn vào còn không hiểu ý logo muốn nói lên điều gì thì sao khách hiểu được hở bác? Thú thật bác nên làm lại hoàn toàn.
  18. HoàngLuxius

HoàngLuxius Thành viên cấp 1

hungdang16 đơn giản, ok đó bác có điều bông hoa nhìn tiều tụy nhỉ? Chắc để ám chỉ mấy người già đã đến lúc xế chiểu hả =)) đùa thôi.
  19. pvtoan114

pvtoan114 Thành viên cấp 1

Bạn muốn 1 thương hiệu - 1 logo tiến đến chữ đẹp thì yếu tố đầu tiên là phải để ng bình thường nhất cũng phải đọc đc tên nó là gì nhé.
    Đừng làm phức tạp hóa vấn đề lên quá.
    Và Y/c của khách hàng của bạn cũng là rất bình thường chưa có gì là đánh đố cả.

Ủng hộ diễn đàn