Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cho cửa hàng bán đồ gaming

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hAckeZ, 3/4/15.

Lượt xem: 7,669

1. hAckeZ Thành viên cấp 2

Hi,
    Lần đầu tiên post bài thiết kế logo, mong mọi người góp ý để lấy kinh nghiệm

Đây là một cửa hàng tư nhân bán đồ phục vụ gamer như mousepad, áo thun, sticker :D
    Tên đầy đủ là Combat Studio, vì ý tưởng về gaming khá chung chung nên mình quyết định lấy một hình tượng nào đó để truyền ý tưởng của chủ shop đến khách hàng và mình đã chọn "nắm đấm". Vì muốn có một chút phá cách nên mình chỉ làm trong form hình vuông, chứ không có tỉ lệ vàng tỉ lệ bạc gì cả :))

Không đơn thuần chỉ là nắm đấm, mình cách điệu vào đó để trở thành một đồ thị và có xu hướng phát triển đúng với nguyện vọng của chủ nhân cửa hàng.

Cuối cùng là add text :D cám ơn mọi người đã xem!

Tranh thủ PR giúp người ta tí: https://www.facebook.com/combatstudio ~ COMBAT Studio
    FB của mình: https://www.facebook.com/nhock.hanoi ~ Hoang Vu

...
    juno_okyo, Kanzz.Elf, Hảo Hảo1 người khác thích bài viết này.
  2. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

Là shop mà có tên studio thì nghe hơi lạ tai
    Làm liên tưởng tới team lập trình game :v
    hAckeZ thích bài viết này
  3. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

sờ lô gân ! hãy mua hàng của chúng tôi và ăn đấm theo cách của bạn :D:3
    ( ý kiến riêng bạn thử để cái nắm đấm trong viền tam giác cân lộn ngược thử đi ) đặt logo nằm không cứ thấy nó thế nào đó ! rất là khó tả >:)
    Thùy Như, Wolfi, hAckeZ1 người khác thích bài viết này.
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

xin lỗi thớt , cái hình chart đồ thị liên tưởng quá :
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/4/15
    Thùy Như, Wolfi, abstyle1 người khác thích bài viết này.
  5. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Đừng đưa ảnh cho tôi Theo chủ nhân của combat studio thì ngoài phục vụ đò gaming ra thì cũng tổ chức các sự kiện thể thao điện tử, đảm nhận về các mảng multimedia nên chắc gán mác studio là đúng bạn ạ :v
    mt-Orange tam giác dễ gây hiểu lầm quá bác ơi :v mình cũng làm viền r nhưng mà cảm thấy giống ăn theo các icon app của Adobe quá nên bỏ đi đó
    mono công nhận giống vãi bác ơi :v mình chỉ làm chơi thôi k để ý đến :))
    mt-Orange thích bài viết này
  6. HiImToòng

HiImToòng Thành viên cấp 1

Nhìn 2 cái logo của bác mà e lại liên tưởng đến 2 cái này
    Thùy Như, hAckeZinto_thenewworld thích bài viết này.
  7. minhtit96

minhtit96 Thành viên cấp 1

đẹp quá bác ơi :3
    hAckeZ thích bài viết này
  8. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Không gì cả nhưng đề nghị thớt xem xét lại tỉ lệ ngón tay. Nếu nắm đấm có ngón cái nằm dưới là thôi sơn thì nên bỏ vào hình vuông. Còn lại nhìn chung là đẹp rồi cứ mang ra dùng thôi, khách nào phàn nàn gì chỉ vào logo mà nói chiện.
    hAckeZWolfi thích bài viết này.
  9. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Đây là logo cũ của shop lấy trên mạng về dùng.
    Mình tôn trọng khách hàng nên vẫn lấy ý tưởng là nắm đấm, và ý tưởng mình phát triển từ đây, không hề vay mượn từ Riot, Adidas như các bạn nói nhé :'(
    giantajuno_okyo thích bài viết này.
  10. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Nếu vẫn theo ý tưởng là nắm đấm, anh nghĩ em vẽ cái nắm đấm lại đi hAckeZ =)) nói tóm lại là cái logo đó nó hơi thô, không bằng cái cũ luôn :))
    Emerald thích bài viết này
  11. Khoa471989

Khoa471989 Thành viên cấp 2

vô studio này ko trả tiền sẽ ăn đấm. đùa cho vui thôi, nhưng mình nghĩ bạn nên tạo cho khách hàng sự tin tưởng thay vì sự công kích tiêu cực
  12. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Hình khối của nắm đấm đẹp.
    Bố cục vững chãi, chắc chắn rất "combat", rất "nắm đấm".
    Tuy nhiên nếu bác có thể cho 1 chút đường cong mềm mại vào thì logo có lẽ sẽ bắt mắt hơn.
    (Chỉ kéo liquidfy minh họa, bác muốn sửa thì cẩn thận, chăm chút hơn)
    LyCongTruong thích bài viết này
  13. caecus

caecus Thành viên cấp 2

Lazio Auditore thích bài viết này
  14. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

caecus chắc chắn nhé ;) nếu đánh giá logo ăn cắp ý tưởng hay ko bằng việc search từ khóa thì mình nghĩ bạn nên xem lại:
    mình gửi bạn link mấy logo mình search trên gg thấy giống mình làm luôn cho bạn đỡ phải soi mói.
    link 1
    link 2

mình làm logo này trong điều kiện ko có kết nối internet và chỉ có uy nhất logo cũ của shop làm tài liệu. nói thế để cho bạn biết mình hoàn toàn k tham khảo từ nguồn nào khác, nếu có mình sẽ thừa nhận, chẳng việc gì phải thể hiện gì cho oai cả!
  15. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

linkb0i do các hình khối ko thống nhất với nhau đó a :3
    thitkho mình thấy sau khi thay đổi cấu trúc nó vẫn không khả thi lắm :/
  16. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

hAckeZ combat cũng không nhất thiết phải chơi tay không =))
    theo anh thì em vẽ càng nhiều cái nào liên quan đến nắm đấm càng tốt, còn nếu vừa ý nhất với cái này rồi thì cứ thế mà dùng thôi, người khác nghĩ sao cũng k còn quan trọng ;)
  17. Hoangcuong141414

Hoangcuong141414 Mới đăng kí

nhìn logo này nguy hiễm vãi, nhất là để cái hình to đùng
  18. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

19. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Giống Phím Đàn Của Bác Nhạc Sỹ...
  20. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Xin lỗi kjng_lamboghini và mọi người, mình thấy logo Cafe Studio khá là nhạy cảm.:-"

Kings thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn