Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cho quán cháo dinh dưỡng mn nhận xét để em sửa ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Lappy, 24/6/15.

Lượt xem: 4,819

1. Lappy Thành viên cấp 1

Mong mọi người nhận xét ạ!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/6/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. tuanpv

tuanpv Thành viên cấp 2

Màu sắc ko hạp lắm thì phải. Cái bàn bày đồ ăn nhiều mà nhìn giống cô y tá cầm ống kim tiêm và đồ y tế lỉnh kỉnh.
    Nhất là nhìn màu cô Hiền ko hiền chút nào =))
    Lazio Auditore thích bài viết này
  3. Stingrose

Stingrose Banned

logo chỉ cần tô cháo là đủ rồi
  4. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Logo đơn giản thôi, đừng nhiều chi tiết quá
    hoagao thích bài viết này
  5. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

quá nhiều thứ để cho người xem nhớ đến thương hiệu,xu hướng hiện giờ là càng đơn giản càng tốt bạn ạ.
  6. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Bạn nên xác định hướng cho logo của mình chứ đừng nên nửa nạt nửa mỡ thế này nhìn rất là kỳ. Nếu theo hưỡng vigtage thì theo luôn đừng thêm chi tiết hiện đại vào ( nếu muốn đạt đến trình kết hợp được hiện đại và cổ điển thì bạn sẽ rất đắt khách :3), và ngược lại.
    Cá nhân mình thấy logo này nên làm lại từ đâu :)
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Lại là Vintage à :3, mình thấy không phù với quán cháo đâu, nếu là cháo dinh dưỡng phải màu mè hoa lá hẹ bạn ạ :D
  8. ojngboog

ojngboog Thành viên cấp 2

Mình thấy logo bạn trộn giữa 2 phong cách cartoon và vintage. Mình nghĩ nên đi thuần về 1 phong cách thôi, cháo dinh dưỡng nên đi theo kiểu cartoon hơn, vì có độ bắt mắt cao, dể thương, con nít sẽ thích. Chú ý đến chi tiết và các đường line bạn nên làm lớn hơn nha.
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mình góp ý thớt tí, cơ mà làm nhanh và ẩu quá nên up nhầm mockup, chứ nguyên bản nó màu mè nhá :D:))
  10. Kis

Kis Thành viên cấp 1

hình của con bán cháo, nó bị trùng với nền r, nhiìn xa bảo đảm ko thấy lun đó
    logo nhiều chi tiết quá :)
  11. tân lập

tân lập Mới đăng kí

Theo ý kiến cá nhân thì logo này rườm rà không có điểm nhấn nào cả, màu sắc thì trầm đan xen nhau, không phù hợp với dịch vụ bạn ạ...
  12. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Gia Phú thích bài viết này
  13. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

2 từ: Tối, rắc rối :)
  14. tuongvan1992

tuongvan1992 Thành viên cấp 1

Đập vô mắt tưởng nồi lẩu :))
  15. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Mụ Hiền nấu độc dược thì hơn đó, trông quỷ quái quá :-ss
    Màu xám xịt tn trẻ con nó thấy có mà khóc thét tưởng mẹ nó ghét bỏ nó quá...
    Bạn vẽ cái tô cháo xinh xinh trẻ con hay dùng, màu sắc tươi trẻ 1 xíu là đc gòi ^^!
  16. duongdat3979t

duongdat3979t Mới đăng kí

goood job ! phát huy ngen bạn.
  17. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Nhìn hài thiệt :D
  18. ThongMin

ThongMin Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn nên làm lại. Logo này nhiều cái ko tốt quá. Màu sắc ko hợp, chi tiết nhiều( nhiều mà nếu đẹp thì ok nha) câu chử ko hấp dẫn. Logo nếu đơn giản thì cần ân tượng và hiện đại, nếu loại này cần phức tạp thì cần nhìn sao cho vui mắt và dể thương. Ý mình là vậy :)
  19. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

20. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

8-| cảm tưởng cô ấy đang nấu nguyên nồi thuốc độc, nhất là cái đồ múc cháo như là tiêm cái gì vào ấy, cái hình huy hiệu chả liên quan + cái đống lỉnh kỉnh ở trong nào cháo cũng vậy, rối đội hình 8-> nói chung ko giống logo, làm logo thì làm cho trót đầu tư vào. Với lại mình không biết là bạn bán cho đối tượng nào mà làm cái màu ảm đạm vậy :v làm lại đi bạn đơn giản thôi cho người ta nhớ mà kiếm màu nó tươi xíu

Ủng hộ diễn đàn