Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cosmetic

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi quocvq, 28/9/14.

Lượt xem: 2,742

1. quocvq Mới đăng kí

Chào các bạn, mình củng mới tập tành photoshop. Mình có người nhờ làm cái logo để dán lên mỹ phẩm (son môi, hộp kem).
    Yêu cầu: có chữ nelly, cosmetic
    Tham khảo sơ qua các logo với nhận xét là trên thân cây son môi, nó rất nhỏ, nên thiết kế nhỏ gọn, đơn giản.
    Do dán vòng quanh cây son, nên cần tạo background màu mè 1 tý.
    Mọi người nhận xét góp ý mình với nha.

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Thực sự thì mình không chắc nó là 1 logo :v bạn nên tham khảo thêm các logo mĩ phẩm khác nữa nhé, màu, typo, căn lề đều không ổn
    quocvq thích bài viết này
  3. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

chọn đúng phải hai cái màu kị nằm cạnh nhau nữa chứ, chọn màu khác cho nó sang tí đi bác,
  4. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn nên xem lại các nhãn hiệu khác người ta làm như thế nào để rút kinh nghiệm. Ví dụ MAYBELINE NEW YORK chẳng hạn. Nếu là loại sang trọng thì chỉ cần trắng đen là đủ. Font chữ bạn cũng nên cân nhắc chọn font khác đi.
  5. Moestudio

Moestudio Thành viên cấp 1

1 sản phẩm của mình ^^ bạn tham khảo
  6. quocvq

quocvq Mới đăng kí

Hi, Sao giống cái sản phẩm của bạn mình bán, handmade.
    Mình củng định làm nó màu mè hoa lá hẹ, như vậy đó.
    Cảm ơn bạn.
    À sẵn tiện[​IMG]

Cái này vẻ bằng công cụ pen Tool (AI/PSD) hả? Thử vẻ rồi, mà không được như vậy, nét không xuống, bị gấp khúc chổ mấy điểm neo.
    Moestudio thích bài viết này
  7. Moestudio

Moestudio Thành viên cấp 1

Dùng nhiều điểm neo vào bạn :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn