Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo của tay ngang, cần xin gạch đá :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi mrcucxuong, 1/11/14.

Lượt xem: 3,616

1. mrcucxuong Thành viên cấp 1

Mình chưa từng được học qua 1 chút gì về design, mình chỉ yêu thích và tự mày mò cách sử dụng AI và PTS.
    Mong mọi người xem rồi cho mình nhận xét, gạch đá cho mình tiến bộ thì càng tốt.
    Cái này là mình làm cho một club thể thao, bộ môn ném đĩa (Ultimate Frisbee) ở Sài Gòn
    Mẫu số 1 là mình định dùng làm logo cho web.
    Mẫu số 2 và 3 là 2 option về màu sắc, mình dùng mẫu này để làm logo cho đội in lên áo đấu hoặc đại diện cho đội (giống logo của các CLB bóng đá), mọi người xem thử option nào tốt hơn.
    Với 1 newbie như mình thì mọi người nghĩ mẫu này xứng đáng được trả bao nhiêu ly cà phê
    Thanks for watching :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/11/14
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  2. Skymaster

Skymaster Thành viên cấp 1

cá nhân mình thấy màu sắc chưa thật sự nổi bật lắm
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Vấn đề của bạn là sử dụng quá nhiều màu sắc cho logo, các mảng cũng bị chồng chéo nhau gây nên rối mắt, bạn thử nghĩ nếu logo của bạn dc in lưới đơn sắc, hoặc thêu, nó sẽ không còn là cái logo nguyên gốc nữa. Bạn thử đưa nó về mảng đơn sắc 1 màu xem, nếu làm dc, bạn đã thành công tương đối rồi đấy
  4. ducdatduc.psd

ducdatduc.psd Thành viên cấp 1

zậy đẹp rồi....còn đòi j nữa...
  5. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

cái mockup này là gì vậy bạn, ảnh 2 ấy @@!

Ủng hộ diễn đàn