Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

LOGO đầu tay các bro cho ý kiến với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi hoangdz, 28/3/16.

Lượt xem: 8,878

1. bdesign

bdesign Banned

Thày giaphu_design ở đâu vào đây cho ý kiến chỉ đạo? Thày này cũng là thày của em.
  2. hainv

hainv Mới đăng kí

where? lừa tình hả
    bdesign thích bài viết này
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

A đu, Thím bdesign lên đây nhận lắm Thày vại. Có gì đó sai sai.
    bdesignhoangdz thích bài viết này.
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

5. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Cái này mình cũng hem biết :| K.Trang
    bdesignK.Trang thích bài viết này.
  6. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

7. phankien9x

thấy có cái gì đó éo đúng
    bdesignK.Trang thích bài viết này.
  8. hoangdz

hoangdz Thành viên cấp 1

Phạm Điền Em mới bước vào cái thế giới này thôi như kiểu mới bước chân vào lớp 1 vậy, cho em hỏi material định nghĩa là gì hả anh? em sợt gu gồ nhưng cũng chưa hiểu cho lắm. Tiện thể cho em hỏi luôn file logo này em xuất ra JPG rất là mờ nhưng em xuất lên 4rum này cũng file JPG đó thì hình ảnh màu lại tươi hơn là sao ạ?
    Phạm Điền thích bài viết này
  9. mrcoiversion2

bdesign mỗi người có một phong cách thiết kế khác, chắc bạn cũng như tui, cái tỉ lệ vàng nếu nó ko có tác dụng hay hiệu quả thì các chuyên gia cũng đâu sử dụng nó đâu đúng ko. :D
  10. bdesign

bdesign Banned

mrcoiversion2 "mỗi người có một phong cách thiết kế khác, chắc bạn cũng như tui, cái tỉ lệ vàng nếu nó ko có tác dụng hay hiệu quả thì các chuyên gia cũng đâu sử dụng nó đâu đúng ko".

Thày em chỉ được mỗi cái nói chuẩn. Thày nếu có sửa logo thì sửa cái nét chéo chéo cho mềm đi, với cái chữ Holly Organic cũng mềm đi cong cong thế nào đó là ngon đấy vừa ý khách hàng đấy. Chứ thày sửa nhiều quá là lại thành què đấy. Em dốt nát chỉ biết góp thế thôi.
  11. mrcoiversion2

bdesign ý mình muốn là v.à mà mình cũng hem muốn làm thầy ai đâu :D góp ý nhau cho dễ phát triển thôi :D
  12. JAGds

JAGds Thành viên cấp 1

material : thiết kế phẳng tối giản đến mức tối giản :))
  13. phankien9x

Không đúng gồy rồi JAGds
    Phân biệt giữa Flat vs Material chớ!
    Material hay ứng dụng trong UI/UX nó xây dựng theo hệ thống lưới rất rõ ràng và hiệu ứng ánh sáng bóng đổ để làm cho nó có cảm giác cái trên cái dưới
    hidronakhoangdz thích bài viết này.
  14. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

hoangdz bạn làm ảnh bằng trình nào? bạn xuất ra hình thấy nó mờ nhưng khi up lên web rồi nó rõ hơn phải không?
    phankien9x đúng rồi, material là giao diện phẳng chồng lớp có lighting (shadow mờ dần), không phải kểu 3D, 2D hay flat.
    hidronakhoangdz thích bài viết này.
  15. JAGds

JAGds Thành viên cấp 1

yes sir =D> bác phankien9x
  16. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Ôi đệt, mình có liên quan gì trong này mà lôi mình vô thế nhỉ :3, ăn chay rồi mà cũng không tha, mà bdesign tôi có biết câu bao giờ, cậu đừng mượn cớ gây war nhé :)
    bdesign, K.Trangphankien9x thích bài viết này.
  17. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

bdesignGia Phú thích bài viết này.
  18. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

K.Trang chờ làm gì, khi phía trước không lối thoát :v
  19. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

hình như hội chém đã tới đủ mặt, quay lại coi chủ thớt muốn gì kìa mấy bác sư phụ.
  20. bdesign

bdesign Banned

giaphu_design Hôm nọ tiện tay sửa cái logo cho ông noithataz, thấy thày vào cho ý kiến chỉ đạo, nên tò mò xem thày là ai, hóa ra là một đại ca lẫy lừng về làm logo, nên nay chờ thày cho ý kiến chỉ đạo.

@All gọi là các thày cho vui vẻ thôi chứ không có ý gì. Cũng như là gọi thím thôi.

Ủng hộ diễn đàn