Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo đầu tay mong mọi người góp ý ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi DatHoangbt, 8/4/16.

Lượt xem: 4,495

1. DatHoangbt Thành viên cấp 1

Em học y nhưng mê thiết kế quá nên tự học,mọi người góp ý cho nhé!

...
    Phạm Hữu Dư, wangsaker_noregret_ thích bài viết này.
  2. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

Nhìn hay đó bạn, mình ko rành về logo nhưng thấy đẹp là mình khen :D
    DatHoangbt thích bài viết này
  3. DatHoangbt

DatHoangbt Thành viên cấp 1

hì hì,thank bạn nha noregret!
  4. vuongvantan

vuongvantan Mới đăng kí

em muốn làm thiết kế thì lh a nhé 0903404504
  5. thanhcoag

thanhcoag Thành viên cấp 1

cho mình xin cái tut làm hiệu ứng như ảnh dưới với :D còn logo thì mình không thích lắm vì nó khá là góc cạnh và nhìn rườm rà gây rối mắt người xem :P, nhưng là tự học và lần đầu tiên làm thì coi như cũng đã là thành công rồi =D>
  6. DatHoangbt

vuongvantan em rất cảm ơn sự ưu ái của anh,em hy vọng sau này vẫn còn cơ hội ạ!:P
    thanhcoag cam ơn b góp ý nhá, cái đó là mình sử dụng mockup \:D/
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Ý tưởng tạm được vì đã nêu lên hai chữ cái của tên. Còn lại là khuyết điểm, như nó quá góc cạnh, rời, không cân đối, tên kèm logo bị thu đến mức quá hẹp :)

P/s: logo của bạn dùng cho của hàng bán sim thì hợp lý đó và trong logo này có chút ảnh hưởng nghề nghiệp chính của bạn là các góc nhọn nó giống như cây kim :D
  8. DatHoangbt

:D thank a giaphu_design nhận xét,e sẽ chú ý hoàn thiện
  9. Vu Tri

Vu Tri Thành viên cấp 1

Tẽxt cho vô khá thô thiếu khoảng cách :) còn làm logo bạn thiếu sự cởi mở ,dh là tên quan trọng bạn lại đi đóng khung :P
    Hình ko mang lại ý nghĩa nhiều ,nhiều đường quá mà lại vô nghĩa nhìn kỹ thì ra dh chứ nhìn louwst thì bó tay ;)
    Xin lỗi nếu có sai nhưng mình nghĩ bạn khá cứng về sang tạo cai mới đsy (ý kiến á nhân) :v
    Mình cungc nghĩ tính chất công việc của bạn đang học ảnh hưởng tới thiết kế ,điều đó thể hiện ở sự vuông vức ,khoảng cách và màu sắc :D

Bình luộn từ kẻ chỉ biết xem :)

Ps: nét \ ở trên cùng ấy bỏ rồi kéo qua phải xem
  10. DatHoangbt

cảm ơn bạn, ý kiến của bạn rất hữu ích cho 1 người mới như mình,trc đây mình chỉ sử dụng fts để sửa ảnh thôi,mới bắt đầu vs corel và AI :)):D
  11. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Khá là vuông vắn
    Nhìn chung là ổn, hơi thô chút do nhiều góc cạnh quá, ảnh hưởng của nghề nghiệp chăng?
    Chữ Đ nhìn chưa hợp lý lắm so với chữ H, bạn có gắn cho nó cái ý nghĩa hay lấy cảm hứng từ đâu ko? Hay chỉ đơn giản là cái tên?
  12. Thạch Bi Sơn

Thạch Bi Sơn Thành viên cấp 1

Những khoảng trống không cần thiết, nó làm logo thêm rối rắm, cảm giác nặng nề và rời rạc...
    Cần tiết chế và đơn giản hơn.
  13. DatHoangbt

phankien9x cảm ơn bạn,mình lấy cảm hứng từ logo GD in trên Sgk của bộ giáo dục,nhưng vì muốn có sự bắt đầu với điều mới mẻ nên dể mở góc trên chữ H thay vì đóng kín lại(cũng vì tính mình hơi khép kín nên muốn thay đổi):3
    Thạch Bi Sơn cảm ơn góp ý của bạn nhiều...:D:x

Ủng hộ diễn đàn