Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo đầu tiên của mình, mình làm cho công ty bán hạt nhựa, mấy bạn ném gạch để mình còn hoàn thiện.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Võ Anh Minh, 11/5/14.

Lượt xem: 4,396

1. Võ Anh Minh Mới đăng kí

Ý tưởng: Đây là logo của công ty chuyên cung cấp và sản xuất hạt nhựa tái sinh ĐỒNG PHÁT.

Logo đk thiết kế từ 2 chữ cái đâu tiên của công ty và được cách điệu tạo sự mềm mại và dẻo dai
    đúng với tính chất của những hạt nhựa.

Logo được thiết kể bởi 2 màu chủ đạo là xanh đen, nó biểu tượng cho sự trang trọng
    và tin tưởng.

...
    vanthao171088khanhdu1994id thích bài viết này.
  2. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Logo của designer hay studio như thế này còn được.
    Cái dãy màu ở bên dưới mục đích là gì. chắc không phải màu nhựa rồi.
    Bố cục nên xem lại. rườm rà quá. Logo để quá to so với name card. Cần chú ý lề
    Mà name card kích thước thế nào? trên moc kup thể hiện nó quá dài.
    Chữ DP được. font chữ dong phat ở dưới không ổn. Tỷ lệ khoảng cách giữa các chữ chia không đều. Chứng tỏ bạn chưa chăm chút lắm.
    Ps: Mình thích nó đơn sắc hơn. (Ngu kiến của mình)
    do dang thích bài viết này
  3. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Không ổn chút nào? Ngoài logo ra thì tín hiệu nhận diện để phát triển branding ở đây là gì? font chữ, bố cục và style hiện tại đều không đồng nhất.
  4. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

- Chuyển màu khác cho logo đi bác màu xám trắng cho nó hợp với nhựa ...tạo cố cục đơn giản hơn như thế này đi ạ nhìn cái này rườm rà quá...
  5. Trường Thái

Trường Thái Mới đăng kí

Các bạn góp ý rất hay... Tuy nhiên mình thấy bạn thiết kế rất sáng tạo ấy chứ ..... logo đầu tay thế này thì bạn rất có năng khiếu ngành này đó.... name card thì phần thông tin text nên tăng lên 9 PT bạn nhé .... vì kích thước name card khi in ra text của bạn như thế ko đọc được đâu .... ở máy tinh thì bạn có thế xoay chuột va nhìn thấy .... nhưng in ra thì khác ... mod thiết kế CMYK nha bạn
    Nguyễn Tất ThắngVõ Anh Minh thích bài viết này.
  6. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

ai bảo bạn là 9 mới đọc được mình làm bên sản xuất chịu trách nhiệm đến ra sản phẩm. Nên cái nào ra cũng qua mình kiểm tra. 6 hoặc 7 vẫn đọc bình thường.
    Trường Thái thích bài viết này
  7. Võ Anh Minh

Võ Anh Minh Mới đăng kí

Cám ơn mấy bạn nha. ban #2 nhận xét chi tiết lắm. Cái dãy màu ở dưới đúng là màu nhựa đó bạn...bạn lên google gõ "hạt nhựa" sẽ thấy. font chữ thì mình cũng biết là chưa ổn....mình đang tìm. Bạn nào có font phù hợp thì tư vấn giúp mình. Riêng ý kiến của mình thì mình cũng thich màu trắng đen k lòe loẹt....nhìn đơn giản càng tốt. nhưng màu xanh này là tại phong thủy của khách hàng yêu cầu. Đúng là logo hơi to so với car mình sẽ sửa. À mình làm kích thước là 90-55.
  8. Võ Anh Minh

Võ Anh Minh Mới đăng kí

Logo cho nhỏ lại. Text 9pt. Đen trắng. Cái nào được hơn ạ.
  9. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Màu chuyển xanh - đen mà chọn Backround đen thì chết rồi.
    Nói chung thì đẹp, nhưng cá nhân mình không bao giờ thích mấy cái Logo Khối 3D chuyển thế này, dạng như logo của VietcomBank vậy . Lúc thi công thì toàn tạo khối rồi In Decal dán.
    Trường Thái thích bài viết này
  10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Cái phần gì mà cỡ chữ nên để 9pt hay 6,7 pt cũng chỉ là tương đối thôi! In ra cứ đủ đọc được là được! Có font thì cỡ 9pt cũng chỉ nhỏ bằng font khác cỡ 6pt và ngược lại! :D
    Anw vì đây là lần đầu tiên làm logo thì như này là quá ổn rồi, nhưng đúng như minhduc nói là nó hơi quá rườm rà, chữ trên namecard bạn để sát lề quá vừa giảm tính thẩm mỹ vừa không an toàn khi xén! :D
  11. thientu0689

thientu0689 Thành viên cấp 1

sao giống cái logo Đông Phong gì ngoài kia quá vậy ta ???
  12. Trường Thái

Trường Thái Mới đăng kí

Gia Kiệt !!! bạn nói củng đúng nhưng name card thì khác ! 6 7 pt thường người ta thường chỉ dùng trong thiết kế ấn phẩm ^^!
  13. Trường Thái

Trường Thái Mới đăng kí

Thái Châu nói rất đúng lúc mình tạo show room rất khó cho bên thi công hiện tại Việt Nam mình chưa có ky thuật in khối tạo show room...... và uoc mơ của mình là nghiên cứu về lỉnh vực in khối ^^ bạn nào muốn tham gia nghiên cứu cùng mình không !
  14. huedesign

huedesign Thành viên cấp 1

đẹp đấy cơ mà logo để trên nền trắng sẽ đẹp hơn nền tối thế này> Xu hướng bây giờ hình như đang thích kiểu này vcb, tpb...
  15. gemwin

gemwin Mới đăng kí

Anh rất thích cách thiết kế của em. Em có thể thiết kế cho anh cái cad cho anh được không?
    cho anh số điện thoại để tiện liên lạc nhé.
    0909595578

Ủng hộ diễn đàn