Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo Dệt May Tân Phú ( em làm thành viên mới mong mọi người đóng góp )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi spirits007, 26/4/16.

Lượt xem: 1,987

1. spirits007 Mới đăng kí

Tình hình là KH nhờ em làm cái logo có chữ Dệt May Tân Phú và kèm theo cây thánh giá. Em chỉ có ý tưởng vậy thôi mong mọi người đóng góp.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

hi bạn.
    Font chữ, bố cục và style hok hợp bạn nhé. Bạn nên đổi style khác xem sao. Với 1 điểm nữa là bạn nắm đc tâm lý khách hàng, kh muốn j... Bạn sẽ dc duyệt thôi.
    spirits007 thích bài viết này
  3. spirits007

spirits007 Mới đăng kí

Thanh Phú cảm ơn bạn đã góp ý mình sẽ rút kinh nghiệm.
  4. Moestudio

Moestudio Thành viên cấp 1

cái thánh giá ở kia là mục đích gì vậy bạn :D logo hơi mảnh vàtrống nhiều quá, bạn cần xem lại
    spirits007 thích bài viết này
  5. spirits007

spirits007 Mới đăng kí

Vì khách hàng chỉ muốn thêm cây thánh giá vào thôi. Chứ mình cũng ko thấy có gì liên quan. Cái đó là 3 cái logo mẫu đó. Bạn nói về cái nào
  6. zenki992

zenki992 Thành viên cấp 1

thực sự là không có cái nào mình thấy đẹp cả :D có lẽ bạn nên tư vấn cho khách hàng về cái đẹp dựa trên ý của họ nữa :) logo trống như bạn Moestudio nói :) font chữ thì ko hợp. Bố cục nhìn rối qá. Hi! Mình cũng không giỏi nhưng theo ý kiến mình bạn nên làm 1 cái hoàn hảo hơn :)
  7. T.A designer

T.A designer Thành viên cấp 1

logo nhìn rối mắt qá bn oi, nét đã mãnh , khoang trống quá nhiều + thêm những vòng tròn xung qanh làm mắt người xem hơi bị khó chịu
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

cty bạn theo đạo à 8->:>
  9. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

1: Logo của bạn nó không có một chút điểm nhấn nào liên quan đến may cả. Có thể thêm 1 chút đường nét dạng nét đứt hoặc cây kim cuộn chỉ. Tùy tâm.
    2: Cái thánh giá, cái này mình đang thấy bạn để vậy nó như thánh giá ở mộ vậy :). Cảm giác nó không an toàn và thiếu may mắn.
    3: Bố cục rời rạc và không rõ nét các đường nét.

Tinh giảm và đơn giản, thực sự khó nhưng không phải bất kể cái gì cứ mảnh là đơn giản đâu nhé.
    Bạn thử sử dụng 1 hình logo và phía dưới là text, tách biệt 2 cái ra xem có ổn không.

Ý kiến riêng hen :)
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn