Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo e mới làm về studio wedding....

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Hoang viet, 11/1/13.

Lượt xem: 4,930

1. Hoang viet Thành viên cấp 1

cho mình 1 lời nhận xét về các mẫu t.kế ạ..làn đầu tự t.kế cho mình sử dụng mong các bạn góp ý [​IMG]

...
  2. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

e là ng thường :v ko phải dân thiết kế nên chỉ đứng dưới góc nhìn của 1 ng thường :D như là khách hàng của bác đi :) thì thấy là ...
    sau nó rối mắt qá @.@"""
    haminhMezzazzy thích bài viết này.
  3. kentnguyen1983

kentnguyen1983 Thành viên cấp 1

Điểm nhấn là mầu hồng và màu đỏ ko phù hợp với Background nên bị chết nên ko có sự nổi bật.Sửa lại 1 chút sắp xếp bố cục chữ nữa là ok! Good luck!
    Hoang viet thích bài viết này
  4. into_thenewworld

into_thenewworld Thành viên cấp 2

Logo thì để 1 điểm nhấn thôi. Ở đây nhìn thực sự là thừa. Chữ Mr có thể thay đổi style. Tên của studio là Mr. Ken thì nên để cả cụm này nổi lên. Làm như trên thì nó khó gây lại ấn tượng với ng xem để ghi nhớ tên của studio.
    Hoang vietDX_Degeneration thích bài viết này.
  5. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Đọc mãi ko ra chữ M nữa, hoa mắt quá@-)
  6. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Mình thấy cái thứ 2 từ trên xuống ben trái là hợp lý nhất, đâu phải ảnh nào cũng có thể thêm cái logo to đùng đen sì vào dc :D Mà trên quan điểm của khách hàng thì tốt nhất là ko có logo gì hêt :))
    Shimizu thích bài viết này
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đúng là hơi rối bạn à :">
    Hoang viet thích bài viết này
  8. Nguyễn Minh Khương

Nguyễn Minh Khương Mới đăng kí

Mình góp ý với bạn một số điều như sau nhé:
    _ Chủ đề: Studio, chụp ảnh, nghệ thuật, sang trọng
    _ Font:
    + Cách 1 sử dụng kiểu Sans serif: Font chữ không chân, dáng thanh mảnh cho một cảm giác sang trọng và thanh lịch, phù hợp với phong cách nội thất studio màu trắng và bạc theo phong cách châu Âu hiện đại.
    + Cách 2 sử dụng kiểu Script: Font chữ viết tay, nhiều nét móc tròn cho một phong cách dịu dàng, mượt mà, dễ lấy lòng khách hàng nữ, phù hợp với nội thất màu hồng và màu đỏ theo phong cách các tiệm studio ở Việt Nam
    _ Thiết kế rõ ràng dễ đọc là điều cần thiết, không nên rườm rà khiến khó nhớ logo. Quan trọng nhất là điểm nhấn. vd: chữ Mr. Ken bạn có thể thiết kế chữ E thành một hình nào đó hoặc màu khác sẽ khiến logo hay hơn và dễ nhớ hơn.
    Hoang viet, thumoza, Thánh Miêu1 người khác thích bài viết này.
  9. truong0123

truong0123 Thành viên cấp 1

Logo của em. Bác có thể tham khảo thêm
  10. maxiqboy

maxiqboy Thành viên cấp 1

rối quá, ko đc rùi bác ơi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn