Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo FXone

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Laad Design, 12/3/14.

Lượt xem: 2,808

1. Laad Design Thành viên cấp 2

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/3/14
    Nguyễn Thái thích bài viết này
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Cái mũi tên có dài quá k ạ, nhìn k vừa mắt lắm bác ơi
    Laad Design thích bài viết này
  3. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

Công ty này là công ty chứng khoán, mũi tên canh theo tỉ lệ vàng rồi đó nhé bạn
    Nhìn kỹ nó ra chữ F, nhìn sơ qua là đánh giá được logo đang phát triễn về mục đích gì
  4. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

cho thêm cái ý tưởng hoặc phác thảo chi tiết trên nền lưới nữa thì xem hay hơn là đập luôn cái logo vào xem khó hiểu lắm
    Laad Design thích bài viết này
  5. Laad Design

Mình sẽ bổ sung sau, thanks mọi người
  6. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

nên edit lại nó thôi, mình thấy mọi thứ đều ko ổn ==!
    Cảm giác đầu tiên khi nhìn vô logo là 1chữ x nặng chình trịch ==!, để cho 1coty chứng khoán pát triển mà chữ x to như nút close thì khó nhìn lắm ==!

Còn về cân bằng thì mình thấy như nó sắp té ngửa rùi (té về bên trái í (==!)!

1điểm nữa là khi dùng cái logo để lên cái chữ fxone thì nó lại càng bất ổn, càng cao té càng đau ==!
    khoảng cách giữa logo và text là ko hợp lí
    cuối cùng
    Mình sorry vì toàn nói lời cay đắng ==!
    lenm thích bài viết này
  7. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

logo nào của bác này cũng bị chém tơi bời luôn! :)
  8. Laad Design

Cái này là mẫu logo, còn logo nào chả bị quăng gạch :))

Ủng hộ diễn đàn