Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo giá 200k cho 1 team game sinh viên.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi namnh3190, 14/7/15.

Lượt xem: 3,391

1. namnh3190 Mới đăng kí

Mình làm logo giúp một team game sinh viên (team nữ thì phải, vì thích cute và màu sáng, nổi) trong TP HCM, kiểu nhiệt tình là chính. Ban đầu thỏa thuận lấy giá 1 thẻ Viettel 200k, nhưng xong logo rồi các bạn ấy hơi bị lằng nhằng tiền nong lên cho luôn. Mình xin ít gạch đá để rút kinh nghiệm.

...
    Phạm Hữu Dư, Đạt Phandangduyhao thích bài viết này.
  2. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

== free? chán nản quá :(
    Nguyễn Tất Thắngnamnh3190 thích bài viết này.
  3. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

dại gái :v
  4. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Ổn đấy nhưng mà phí. haizz
    namnh3190 thích bài viết này
  5. caecus

caecus Thành viên cấp 2

ngu nữ =))
  6. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

- Rút kinh nghiệm lần sau mà có làm cho nữ thì nên để size nhỏ nhỏ thôi, được thì đóng WM nhiều vào, với phương châm "không có tiền là không có logo" vậy thôi.
  7. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Trông đáng giá hơn cái thẻ 200k bác ợ, lằng nhằng thì mình giữ lại vứt sọt rác chớ sao cho free nó vậy bác? Đc đà làm tới, tưởng ai cũng vậy lại tưởng thế là hay - đợt sau cá kiếm tiếp cho xem. :(
  8. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

không lấy được tiền thì cũng lấy người chứ.:v nói thiệt là phí quá.
  9. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

1. Về logo thì nhìn khá ngon đấy bạn (vẽ cho con gái thì chắc thích đứ đừ rồi :D )

2. Về kinh nghiệm : Hổm bữa, có 1 bạn nữ inbox cho mình, bảo nhờ vẽ cái logo. Mình bảo : Gía cả thì rất rõ ràng, mình không lấy đắt hơn và cũng không lấy rẻ hơn các anh em khác trên diễn đàn (không tính các thành phần phá giá) ... Trên Diễn đàn, có rất nhiều bạn làm logo với giá vài chục ngàn, nên nếu bạn ấy thích rẻ thì cứ nhờ mấy bạn kia. Nhưng nếu nhờ mình, thống nhất giá cả thì trả trước cho mình nửa tiền, rồi mình làm (kiểu như đặt cọc ấy)...

Tin nhắn tiếp theo mình nhận được từ bạn ấy là : Chứ không phải free à? :D (để cái avatar một cô khá dễ thương :D ) ... Đừng nói mình phũ với phụ nữ nhưng mình phải nhắc lại câu nói lúc đầu và Next luôn :D...

==> Kinh nghiệm : 2.a. Không phá giá, không làm theo kiểu cho không (mình thấy giá bạn làm hơi rẻ :D ) ... Một số bạn muốn trao dồi kỹ năng, các bạn có thể lên Freelancer.com..., trên đấy có nhiều contest, các bạn có thể tham gia các contest đó và nếu may mắn thì bạn có thể Win những contest 50, 100$ hoặc hơn.... Nếu không thắng thì sao? Thì vừa trao dồi kỹ năng, vừa có thêm kinh nghiệm chinh chiến; không thắng cũng không sao vì dù gì bạn làm những cái như này cũng như làm không công rồi :D...

2.b. Luôn phải có đặt cọc : Bạn bỏ thời gian, chất xám ra làm... Đảm bảo rằng thời gian và chất xám bạn bỏ ra không vô ích...

2.c. Đừng nhìn vào avatar hoặc đoán rằng khách hàng là nữ mà làm nhiệt tình, không toan tính.... Họ ở đâu?Bạn ở đâu? FA cũng được, ế cũng được nhưng chẳng thà làm lấy tiền của cô này rồi dẫn cô bạn nào đó của mình đi ăn, đi xem phim, biêt đâu lại có KẾT QUẢ hơn...Chứ bị bùng cả TIỀN lẫn TÌNH thế này :D thì người khác chửi mình NGU NỮ cũng chỉ dạ, vâng thôi :D...

Lại dài dòng cmnr... Chào thân ái và quyết thắng đến chủ thớt nhé... Chúc bạn may mắn lần sau :D
    jacktitanick, Unmber Nguyễn, binlop828 người khác thích bài viết này.
  10. Phạm Đình Thắng

Phạm Đình Thắng Thành viên cấp 1

Logo rất đẹp
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/4/16
    TrungNguyen102 thích bài viết này
  11. quangdhtm

quangdhtm Thành viên cấp 1

yêu râu xanh :D :))
  12. Vincent Vo

Vincent Vo Thành viên cấp 1

Ko hiểu sao mình nhìn cái trắng đen thích hơn cái có màu, còn về shape thì cute khỏi bàn :))))
  13. namnh3190

namnh3190 Mới đăng kí

Nói chung là lần đầu tiên làm kiểu freelance, dính phốt thì cho qua rút kinh nghiệm thôi. Mình ở Hà Nội còn bạn ý trong HCM nên cũng chả muốn lằng nhằng trên mạng vì cũng biết sẽ chả đi đến đâu :D
    Vincent Vo Mình cũng thích bản trắng đen hơn :))
    Vincent Vo thích bài viết này
  14. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mỗi năm cho ra ko biết bao nhiều "nhà thiết kế" thất nghiệp chạy từng đồng logo -)) bởi vậy nói con sâu làm sầu nồi canh nhưng thực tế có cung có cầu, ngoài kia quá trời khách hàng với thẩm mỹ kém cỏi và tư duy xài chùa thì làm sao ko tồn tại lớp designer như thế dc
    nhận thấy lớp designer như cá tra bỏ đói lâu ngày nên lâu lâu lại có mấy thánh vào khoe làm logo xấu nhưng dc giá cao để trêu ngươi thiên hạ
    sao mà nản cộng đồng ghê -))
    Nguyen Duc Locnamnh3190 thích bài viết này.
  15. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Logo chất :D
    vote ban thớt :))
  16. Phạm Đình Thắng

Phạm Đình Thắng Thành viên cấp 1

Nhìn kỹ thì thấy cái đen trắng vẫn đẹp hơn, tôi thích thiết kế của bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/4/16
  17. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Người giao file gốc là mình mà, lằng nhằng lướt luôn :v hay là bác send ảnh bự cho nó coi kỹ từng line luôn vậy :))
  18. T. Trader

T. Trader Mới đăng kí

cho mình xin psd logo của chủ thớt được không ?
  19. SangDesigns

SangDesigns Thành viên cấp 1

20. Nguyen ngoc diem

Nguyen ngoc diem Thành viên cấp 1

logo chuẩn :like:
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn