Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Hai phương án logo mới thực hiện trong 2 ngày

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Gia Kiệt, 6/5/14.

Lượt xem: 3,177

1. Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Mong ý kiến đánh giá của các bác để hoàn thiện mình hơn. Cảm ơn VDS nhờ có forum em mới lại được sống với ước mơ và hoài bảo của mình. Đi làm suốt ngày cắm mặt vào mấy quyển sách em ngán lắm rồi.
    Thôi không chém nữa em vào đề luôn. Khách hàng yêu cầu màu vàng đất là màu bản mệnh.
    1 phương án đề xuất có hai chứ HG viết tắt cách điệu
    1 phương án do designer tự lên ý tưởng

...
    Phạm Hữu Dư, minolta9xi, thientu06891 người khác thích bài viết này.
  2. Toan Flamingo

Toan Flamingo Thành viên cấp 2

Theo ngu kiến của em thì bác nên chuyển thành màu Pantone, nếu in offset thì sẽ tiết kiệm kẽm và dễ quản lý màu sắc.
    P/s: Cái logo thứ 2 nhìn quá tuyệt cmn vời:-bd
    Gia Kiệt thích bài viết này
  3. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

ừ lúc in ấn thì sẽ thế mà bạn. cái này mình chỉ làm thôi. còn in ấn như thế nào do đối tác với nhà in :D
    thientu0689 thích bài viết này
  4. thientu0689

thientu0689 Thành viên cấp 1

cái thứ 2 nhìn ngon hơn, ấn tượng hơn... à bác cho em hỏi quy luật sử dụng mấy cái hình tròn ở logo 1 thế nào vậy, bác có tài liệu gì về nó ko cho em học hỏi tí, cái đó là tỷ lệ vàng gì gì đó phải ko bác ?
  5. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

http://rgb.vn/ideas/explore/ti-le-vang-la-gi-va-cach-su-dung
    Bạn tham khảo ở đây nhé. Thực ra mình thước tỷ lệ là bởi vì cần trọng trong bố cục cũng như tạo nên nhịp điệu thì nhìn nó hài hòa hơn thôi. chứ không ai lại thích 1 cái logo mà được thiết kế vội vàng. Không có nhiều đầu tư cả. Yếu tố quyết định nhất vẫn là ý tưởng rồi đến bố cục , màu sắc, may mắn nữa... Ý tưởng tốt nhưng bạn không thể nào diễn đạt cho người xem hiểu được thì cũng vứt.
    Logo thứ 2 ấn tượng hơn. Nhưng lúc sử dụng âm bản hoặc đơn sắc thì hơi khó hơn so với logo 1 nói chung mỗi cái đều có ưu điểm của riêng nó bạn à.
  6. Sorceress

Sorceress Thành viên cấp 1

Nếu để chọn thì Phương án 2 Ok hơn nhiều
    Từ bố cục đối tượng - text & màu sắc
    PA1 mình thấy về thị giác chữ H với chữ G nó sao ấy. Kể cả text cũng vậy :D (Ngu kiến theo cảm nhận)
    Gia Kiệt thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn