Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] - Làm logo công ty máy tính :-<

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 16/12/12.

Lượt xem: 3,991

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Lần đầu tiên thử làm cái logo ko biết bố cục hay dùng công cụ nào,màu sắc gì,thôi thì cứ phang b&w,mọi người nhận xét để em tiếp tục rèn luyện làm logo
    fail thì chắc rồi,.nhưng mà hy vọng sẽ có 1 vài điểm nào đó tạm chấp nhận đc so với mọi người.
    Công cụ ở đây chỉ có mỗi Pentool là hết...chưa biết sử dụng nhiều về AI mà máy cũng cùi ko muốn đao AI về nên em dùng pts.
    Mọi người nhận xét nhiệt tình vào nhé.

...
    trinhquochuydunghuongvt thích bài viết này.
  2. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

nhìn logo cái đầu đẹp hơn, tuy nhiên cho nét mềm mại tí là ok
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình ko biết làm cho nó trơn tru mềm mượt như nào nữa,.trình vẽ = pen cũng khá kém,.ở trên là mình vẽ pen xấu lắm,.sau đó phải dùng liquid chỉ đi chỉnh lại,.rồi lại tạo lại đường pen để fill lại,.rồi lại cứ liquid cho nó cong,.làm đi làm lại mãi ngu đầu ra luôn,.khó ghê..ko biết dùng cái gì cho nó cong mượt :-<
  4. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

logo này dùng cho tiệm hớt tóc được đấy :))
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Chém phát thọt luôn bây giờ :-w thằng đểu :v,.nhận xét để tui còn fix lại cho nó đẹp đẹp tí.
  6. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Cái thứ 2 :D nhưng chữ Thành Vũ thì nên nổi lên tí :D đế ấn tượng về tên :D dễ nhớ hơn :D
  7. Than tổ ong

Than tổ ong Banned

cái biểu tượng là kết hợp của chữ T,V,C à,đẹp,cũng có ý tưởng đấy.tuy nhiên mình thấy tổng thể thì chưa ổn lắm vì trông nó như là 1 cái biển hiệu hơn
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Yepp,.cái này là để làm biển hiệu cho công tí bán phụ kiện laptop.chứ ko phải để làm logo trên web đâu :D..mà cái logo trông mảnh quá..nói chung là làm cái này khó quá...ko biết dùng công cụ nào cho nó trơn tru mượt mà đây...chả nhẽ dùng dầu xả :-?

Mọi hôm thấy có mấy anh em làm logo thấy đẹp cực mà đang hi vọng mấy bác đấy vào chỉ cách làm logo,.dùng công cụ nào để làm logo.
  9. Nguyên Quý

Nguyên Quý Thành viên cấp 1

Mình nhìn thì thấy cái logo chẵng liên quan gì tới ngành nghề cả. Cái thứ 2 có "Computer" thì còn có thế nhưng cái biểu tượng kia không liên quan. Nhìn cứ như vẽ thư pháp í.
    Màu hơi tối bác ạ.
    Có nhiều cách để bác làm 1 logo:
    Lấy 2 chữa đầu của tên: Cách điệu, kết hợp....
    Nguyên chữ
    Tự sáng tạo 1 biểu tưởng như của bác nhưng phải liên quan và có ý nghĩa tới ngành nghề phát triển.
    Dùng 1 hình tưởng của con vật linh thiêng....
    Nên nhớ check bản quyền thương hiệu vì hình tượng con vật linh thiêng rất nhiều người làm rồi.
  10. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Đúng đấy anh :v =))
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Ò tại ý tưởng của mình là như này:-?
    1 đường sẽ tạo hình chữ T,đường kia tạo hình chữ V
    Gộp 2 đường sẽ có hình chữ C
    Như vậy là Thành Vũ Computer,.nhưng chắc cách biểu diễn hơi thô nên chưa diễn đạt đc ý tưởng
    Vì mình tính thử làm logo mà như này thì chắc fail rồi...để xem mọi người nhận xét sao nữa còn biết đường mà fix :-<
  12. Nguyên Quý

Nguyên Quý Thành viên cấp 1

Ý tưởng bạn thì ổn rồi. Chỉ còn cách thể hiện thôi. Hy vọng được nhìn thấy mấy cái logo nữa. Nên cho nhiều phương án để dễ lựa chọn, kết hợp.
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Chỉ có mỗi cái ý tưởng như vầy thôi à :-< nghĩ mãi chưa ra ý tưởng mới,.mình tính làm nó vuông vắn hơn nhưng mà khó quá,.thôi làm cong cong = pen cho dễ
    P/s mọi người giúp tui với,.tui muốn lên tay nghề về cái phần làm logo này,.aagggrrr
  14. Than tổ ong

Than tổ ong Banned

zoom vào mới lấy logo của bác chưa mượt thật.hồi trước mình làm 1 cái cho công ty xây dựng,nhưng chơi toàn đường thẳng.mình nghĩ nếu vẽ bằng corel hoặc Ai thì sẽ dễ dàng hơn.
    vẽ bằng ps dường như nó bị giới hạn cách thể hiện vì công cụ nó tối ưu cho sửa ảnh hơn là vẽ
  15. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình thì ko chuyên về làm logo nên lúc làm thường đi xem rất nhiều logo các công ty trên mạng xem nó thể hiện thế nào, logo của bác thì ko rõ ý tưởng t v với ng bình thường, bác nên kết hợp màu thì mới rõ được, hơn nữa là nhìn vào ko thấy tính công nghệ :P
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Theo mình thì có 2 điểm + là :
    _ Dùng font rất hợp
    _ Bố cục hợp lí
    Và 2 điểm - :
    _ Chưa thể hiện được nội dung .
    _ Màu sắc hơi đơn điệu .

Ủng hộ diễn đàn