Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Logo cà phê nhờ góp ý

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Bin Boo, 1/9/14.

Lượt xem: 3,261

1. Bin Boo Mới đăng kí

Mình đang làm cái logo cho quán, mới học design tí đỉnh nên chỉ làm được đơn giản vậy. Mọi người góp ý giùm mình nhé.
    Mình xin cám ơn bằng cách giảm 20% giá nước khi các bạn có dịp ghé quán. Xin cám ơn

Còn đây là logo hiện tại quán đang sử dụng. Màu sắc hơi nhiều và bản thân thì nhìn không ấn tượng lắm.

-----
    Một vài thông tin cơ bản
    Tên quán : Chicco di Caffé, 213 Bùi Viện
    Slogan : together we make a difference

...
  2. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Màu sắc mình chưa thấy có gì ấn tượng của caffe cả nên bạn nên đưa vào 1 chút màu caffe sẽ ấn tượng hơn.
    Về hình thì bạn hình như đồ lại 1 hình nào đó nhưng nhìn sạn rất nhiều và không có kết cấu vững chắc lắm, nó đang chỉ mang tính hình minh họa thôi chứ chưa phải logo.
    Quán caffe mà đưa hình ảnh sản phẩm của mình lên luôn logo thi cũng bị trùng nhiều ý nên bạn cũng có thể xem xét thêm 1 chút :D
    Bạn nên đưa ra được 3 nét tính cách của logo mình muốn làm trước khi thiết kế sẽ giúp bạn có 1 logo tốt hơn .
    Bin Boo thích bài viết này
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Logo của bạn quá nhiều chi tiết, các chi tiết lại nhỏ và rời rạc tạo cảm giác lỏng lẻo, không liên kết. Các mảng rời nhau khiến cho nó giống như bạn cố chắp vá nhiều ý nghĩa vào hình tượng. Cách giải quyết là bạn bỏ hết đi. Tập trung chính vào đối tượng bạn muốn thể hiển, ví dụ bạn định lấy hình tượng gì để biểu trưng cho quán. Cốc cà phê, hạt cà phê. Xong rồi hãy nhìn vào tên của quán. Còn gì cần phải bỏ lên.Lấy cái hình tượng ban đầu làm xương chính của cái logo. Bắt đầu thêm các yếu tố thông tin cần phải có. Xong ngồi xem có thể bỏ được cái gì không???? Xem cái gì có thể ghép với cái gì... đại khái vậy
    Bin Boo_Miu Nguyễn_ thích bài viết này.
  4. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Logo phong cách cổ điển mà làm chưa tới nên nhìn hơi rời rạc, font chữ, hình ảnh chưa phù hợp.
    Bin Boo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn