Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[LOGO] Logo mới làm, xin gạch đá để phát triển

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Đờ Vờ Hờ, 2/7/15.

Lượt xem: 3,300

1. Đờ Vờ Hờ Thành viên cấp 1

Cái logo cho một trung tâm dạy tiếng Anh của đứa bạn em. Các bác cho e ít nhận xét để lấy làm kinh nghiệm cho những lần sau ạ :D:D:D Em dễ tính lắm, nên gạch đá loại nào cũng nhận hết :x Mà tiện thể cho e hỏi là nếu tính giá thị trường thì logo như này thì tầm bao nhiêu hả các bác? giá chung chung thôi

...
    Phạm Hữu DưHappy Life thích bài viết này.
  2. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Cỡ 100-200k bạn à.
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn HaiXanh123 có bị điên không, 100-200k haizz. 1 củ rưỡi trở lên nhé. Tàu nhanh bình dân. Còn không thì 3 củ trở lên nếu đơn vị lớn nghiêm túc.
    Nhận xét cho thớt. Phần hình ảnh và text của bạn đang không liên quan đến nhau. Logo về giáo dục thì text không nên dùng font chữ quá phức tạp. Chọn lại tone màu vì màu này dễ nhầm tưởng đến tổ chức môi trường. Màu của giáo dục nên chọn tone màu thiên về xanh nước biển tạo cảm giác thân thiện, gần gũi tin cậy. Phần hình minh họa của bạn nét kẻ dưới chaan cái cây đang bị mỏng và nghiên thái quá về bên phải. chỉnh lại. Cho các khoảng cách các khối của phần này đều nhau hơn. Đừng để khoảng cách mất quy tắc như thế. Nếu được bạn nên show phần grid cơ sở bạn dựng hình thì mình sẽ nhận xét kỹ hơn
  4. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

ý #2 là logo này đáng giá chừng đó :))
    HaiXanh123 thích bài viết này
  5. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

Haixanh123 phán thấy nổi da gà,lạy thánh.đã không làm ăn được thì thôi đừng có xúi bậy để cho người ta kiếm đồng.
  6. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

chỉ riêng trong phần hình ảnh của logo mình đã thấy ko liên quan với nhau rồi chưa nói đến sự liên quan giữa logo và text
  7. Đờ Vờ Hờ

Đờ Vờ Hờ Thành viên cấp 1

thanks bác @:lenm nhiều :x
    cái màu là do thằng bạn e thích màu xanh lá, vì từ "BUD" nghĩa là mầm mà :D cái nét bên dưới là chân của đứa trẻ đang chạy, cái hình tượng trưng cho đứa trẻ :D
  8. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

bố cục xấu vãi cả đoái :v,ko liên quan cơ mà #3 nói như thật, tùy vào logo đối tượng mà đặt giá nhé....nghe giá đó, khách hàng chạy hết mie zồi
  9. Đờ Vờ Hờ

bác LyCongTruong cứ cho e nhận xét thẳng tay để e rút kinh nghiệm cho lần sau với ạ :D
  10. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

Nếu cả thế giới tk giá bạc tỉ, thì không logo nào dưới trăm triệu hết. :)
  11. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

lenm hoagao Theo mình thì logo này còn chưa thể đem cho khách dc ấy chứ. Nếu bạn bè với nhau như thớt mời chầu cà phê là đủ, coi như dc ts đâu giúp ts đó, giúp nhau thôi cho nó ấm cúng vì charge tiền kiểu nào cũng sai.

Lí do:
    * Về thẩm mĩ:
    - Cái biểu tượng này nó bị rời rạc (cái đầu và thân), các nét nhọn mảnh không phù hợp lắm với 1 trung tâm tiếng anh.
    - Phần đầu giáp nón bị răng cưa, nhìn ko dc nghiêm túc.
    - Cuống lá với chiếc lá nét bị gãy chỗ giáp nhau.
    * Về hiệu quả:
    - Logo về lá + người hầu như không còn có tính cạnh tranh, ý tưởng trùng nhiều và k còn hấp dẫn đối với người dùng.
    - Theo như bạn làm logo này thì mình cảm nhận bạn muốn đưa hình ảnh 1 trung tâm TA cho trẻ em. Nếu trung tâm này dạy mỗi trẻ em thì ok, còn nếu có dạy người lớn thì k nên vì làm giảm hiệu quả.
    - Và hãy xem là target của trung tâm là gì? Đứa trẻ hay phụ huynh? Hồi mình còn nhỏ ba mình toàn chọn chứ mình quan tâm j đến việc này => phụ huynh hay chọn n~ trg` professional hơn là kiểu chơi chơi như vầy => logo cần cứng cáp và chắc chắn hơn.

Cuối cùng là cố gắng nhiều nhé thớt nếu muốn theo hướng brand identity designer :D Mong dc thấy nhiều sản phẩm của bạn :)
    Đờ Vờ Hờ thích bài viết này
  12. Đờ Vờ Hờ

Cám ơn các bác đã gạch đá chân thành ạ >:D< e sẽ cố gắng để sp lần sau sẽ tốt hơn :x

Ủng hộ diễn đàn