Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo mới làm nhờ mọi người nhận xét

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi huynhtoan.it, 30/9/14.

Lượt xem: 2,781

1. huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Lĩnh vực hoạt động. Thiết kế và phát triển phần mềm website
    Ý tưởng. Rồng naga.
    Cảm ơn.

...
    Phạm Hữu Dư, Cái Bô TrôllZinP thích bài viết này.
  2. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

che hết chữ !
  3. karz

karz Mới đăng kí

Cái chữ nhỏ nhìn chưa hợp lý lắm!
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Góc cắt hơi sâu, tạo ra độ chuyển hơi gắt.
    Theo mình thì bạn nên cho chữ sát vô nhau hơn nữa, cần thiết đè nhau thì ổn hơn.
  5. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

Em thấy cái chấm tròn xanh ở đầu con rồng hơi thừa, bác thử cho đầu con rồng màu xanh rồi bỏ chấm tròn đấy đi xem, thân nó vẫn trùng với nền
  6. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

Với lại con rồng uốn lượn chưa thuận mắt lắm, cho cái đầu nó hướng lên, em nghĩ vậy
  7. noiman

noiman Thành viên cấp 2

mình chưa hiểu logo làm về lĩnh vực gì để mà xét nhiều khía cạnh
  8. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Logo dàn trải quá làm đảo mắt liên tục.
    loanphuong0102 thích bài viết này
  9. giahudecor

giahudecor Thành viên cấp 1

Nếu cứ theo cấu trúc này của bạn thì phần không ổn nhất là font chữ naga. Có một chỗ kỳ ở đây là Chữ Naga thì 3 chữ kia bị che, có chữ G hiện nguyên hình. Nó bị mất cân đối ở chỗ này
  10. Hán Thành Đức

Hán Thành Đức Thành viên cấp 1

mình thấy chỗ góc cắt phần chữ hơi sâu cảm giác không được mượt mà cho lắm :) cần chỉnh sửa
  11. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Tớ có vài góp ý sau:

1 là tên công ty. Naga link hay Nagao link. Nếu là Naga thì chấm tròn kế bên chữ L sẽ làm sai toàn bộ tên của công ty.

2 là nếu bạn đã muốn cắt như vậy thì bạn thử thêm shadow vào phần đã cắt đi, để tạo hiệu ứng như là bạn đã bỏ 4 chữ N A G A và 1 cái khe hở vậy, nó sẽ giúp làm nổi chữ, tạo hiệu ứng cho đầu rồng mà ko cần đến chấm tròn.

Tớ nói là shadow nhưng bạn nên layer nếu muốn thử cách này nhé. Làm = blend tool thì sẽ rất khó đưa vào sử dụng thực tế.

Chúc bạn thành công
  12. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Phong cách chưa phù hợp với công ty thiết kế và phát triên phần mềm cho lắm. Bạn nên nghiên cứu lại cách thể hiện ý tưởng thông qua hình ảnh ( sắc thái hình ảnh). ^^!
  13. kieutrang0504

kieutrang0504 Mới đăng kí

Cái chấm tròn có ý nghĩa gì thế bạn?
  14. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

cá nhân mình thấy tốt đó bạn :)
  15. SANGO247.COM

SANGO247.COM Thành viên cấp 1

Tôi thấy chỉ cần để nguyên chữ là được, cách điệu thế này che hết chữ. Nếu không sáng tạo được biểu tượng độc đáo, dễ nhớ, dễ tái hiện thì tốt nhất chỉ cần chữ không và cách điệu 1 điểm là đủ.

Ủng hộ diễn đàn