Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo mới làm xin nhận nhiều gạch đá!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi phamthienphu678, 2/8/15.

Lượt xem: 2,301

1. phamthienphu678 Mới đăng kí

Đây là cái logo em thử làm cho một xưởng in, thấy ko hài lòng lắm nên mạn phép lên đây nhờ mọi người góp ý thêm cho em ạ. Khuyến khích gạch đá để em mau tiến bộ :)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

o_ Bạn phải cho biết qua về ý tưởng chứ.
    Quan điểm chủ quan là chữ TH không nên chơi màu gradiant.
    phamthienphu678 thích bài viết này
  3. Bin The Designaholic

Bin The Designaholic Mới đăng kí

Cái duy nhất mình thấy đó là tổ hợp màu sến, không có bố cục. Good luck!
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/8/15
    SilverLancephamthienphu678 thích bài viết này.
  4. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Ko bàn gì sâu xa nhưng cái cơ bản nhất là màu mè bạn đã phạm phải sai lầm
  5. nhonlk

nhonlk Thành viên cấp 2

hệ màu CMYK khá ok về ý tưởng đó. Nhưng bạn có thể chuyển tiếp màu cho đẹp hơn không nhìn như vậy thì thường và hơi cứng ngắt tí. Còn chữ TH ý kiến giống bạn #2 không nên nhiều màu quá. :v
  6. phamthienphu678

phamthienphu678 Mới đăng kí

oceankingdom ý tưởng của mình là làm logo với hệ màu CYMK tại là logo của xưởng in
    phuongthustudio bạn có thể nói rõ hơn nữa mình đã sai lầm chỗ nào vậy bạn? màu chỗ chữ TH hả bạn?
    Bin The Designaholic nhonlk cảm ơn bạn đã góp ý :) cho mình hỏi là theo bạn thì chữ TH mình có nên để nó 1 màu trơn luôn không bạn? mình hơi kém về khoản màu sắc nên cũng không rõ lắm nên chọn màu gì:(
  7. SAOITVD

SAOITVD Thành viên cấp 1

màu mè quá. logo nên để 3 loại màu thôi
  8. phamthienphu678

SAOITVD ý tưởng của mình là sử dụng màu CYMK vì đây là logo cho xưởng in bạn ạ, còn chữ TH thì đúng là màu mè thật nhưng phần đấy mình không biết nên sửa làm sao cho hợp :(
  9. Cadie

Cadie Mới đăng kí

Tớ ko thích cái màu ở chữ 'TH'
  10. SAOITVD

SAOITVD Thành viên cấp 1

bạn để màu mè quá nên giờ k có màu nào hợp vs chữ TH đâu.
  11. Bin The Designaholic

Bin The Designaholic Mới đăng kí

Mình không thích bất cứ thứ gì trong cái logo của bạn nên thật sự không thể đưa ra lời khuyên nào được. Màu sắc quá quê mùa bạn à, bạn nên tham khảo lại bảng phối màu logo nhé! Chúc bạn may mắn!

P/s: Bạn tìm down tài liệu hướng dẫn Bộ Nhận Dạng Thương Hiệu. Trong đó ở phần logo sẽ có hướng dẫn phối màu phù hợp.
  12. nhonlk

nhonlk Thành viên cấp 2

phamthienphu678 Nếu đã 4 màu CMYK như vậy. Bạn nên thử chữ TH thành trắng đen xem sao? Chữ trắng viền đen mình nghĩ đơn giản hơn đó. CMYK + trắng :v. Xin lỗi mình không biết bạn dùng font này. Mình down về thử xem như thế nào. Nếu có gì sai bạn bỏ qua cho :P
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/8/15
  13. phamthienphu678

nhonlk cảm ơn bạn, nhìn đẹp hơn cái mình làm luôn đó :) font mình dùng là lato nếu bạn muốn biết nhé, có lẽ mình sẽ sửa lại logo của mình cho nó đơn giản hơn hoặc làm cái mới luôn tại nhiều người góp ý chê nó xấu quá :) nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn, mình sẽ thử lại phần chữ theo kiểu của bạn xem sao :v
  14. jay vũ

jay vũ Mới đăng kí

Tại sao cứ phải 4 màu CMYK mới ra xưởng in? Phá cách đi xem nào.
  15. nhonlk

nhonlk Thành viên cấp 2

jay vũ Đơn giản vì mấy sếp VN mình còn thích màu mè. Mà người duyệt logo lại là mấy sếp. Với lại in ấn đặc trưng dễ nhận biết nhất chỉ có hệ màu CMYK là người trong ngành nhìn là biết liền :v. Theo ngu ý của mình =))
  16. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Như thế này bạn thấy sao?
    phamthienphu678trinhpapa thích bài viết này.
  17. phamthienphu678

trungvu.85 xin lỗi bạn mấy hôm nay mình có việc bận nên không vào được, mình thấy cái của bạn làm đẹp lắm, đẹp hơn cái của mình nhiều, mình thích cái phần chữ TH nhất, cảm ơn bạn nhiều nhé :)
    trungvu.85 thích bài viết này
  18. phandungtin

phandungtin Thành viên cấp 1

Làm logo xưởng in cứ tưởng bạn làm logo cổ động LGBT
  19. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Ok Phamtienphu
  20. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

ko nên đổ bóng để thêm 1 màu thứ 5, quá nhiều màu rồi, nên nhớ đây là xưởng in chứ ko phải tổ chức chỉ hoạt động online
    chỉ sợ logo này in đơn sắc sẽ xấu

Ủng hộ diễn đàn