Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo mới thiết kế -mọi người cho ít gạch

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi qua247, 16/9/15.

Lượt xem: 2,897

1. qua247 Mới đăng kí

Hôm trước mình có mở topic nhờ thiết kế, nhưng có mấy bạn gửi thử thì dùng hình ảnh có sẵn thiết kế thử cho mình xem
    Cảm ơn các bạn nhưng thiết kế của bạn không thể ứng ụng trong in lụa, thuê lên áo, và làm bảng hiệu được.
    Thức đêm làm cũng chẳng có ý tưởng gì mới, và thiết kế cong không tuân theo 1 quy tắc gì. Căn bản chỉ vì không phải là chuyên thiết kế logo, mong các bạn cho ý kiến để hoàn thiện hơn.

Mockup thử thế nào?

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

bác thiết kế logo mà sử dụng tận 3 cái font khác nhau ah +_+
    acheng, qua247jerrymeoo thích bài viết này.
  3. jerrymeoo

jerrymeoo Banned

Đúng rồi, sao lại dùng nhiều font chữ cho 1 logo vậy.
    qua247 thích bài viết này
  4. deBob.vn

deBob.vn Thành viên cấp 2

Nhiều font chữ, màu sắc chưa sang lắm.
  5. qua247

qua247 Mới đăng kí

6. Mr.Sakim

Mr.Sakim Mới đăng kí

Share Psd đi thím
  7. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Xấu về màu sắc. Quá nhiều font. Logo không thể hiện được gì nhiều. Nói chung là nhìn rất tầm thường.
  8. SerdyKee

SerdyKee Thành viên cấp 1

Mình toàn làm 2 font :3
  9. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

Khuyên bạn nên sử dụng 1 font xuyên suốt thôi, có thể sử dụng chữ Thin hoặc Bold để tạo điểm nhấn. Cái phần hình họa thêm vào kia chưa đẹp, chưa hiểu dc ý nghĩa của bác là muốn thể hiện nó là cái gì, cần nghĩ thêm về ý tưởng cho logo nữa
  10. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Thấy bình thường
  11. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

khuyên bác không nên sử dụng mockup :D
  12. deBob.vn

deBob.vn Thành viên cấp 2

nghịch thử để thớt tham khảo

Logo hiện nay của thớt nhìn như 1 trang tin tức :(

13. Kick Cat

Kick Cat Thành viên cấp 1

logo bác làm hơi rối, nên hạn chế số lượng font từ 1 đến 2 thôi ( nếu đc 1 càng tốt )
  14. qua247

qua247 Mới đăng kí

Cái mà deBob.vn làm mình thấy giống 1 công ty của nước ngoài. e có làm sếp không chịu rồi.
    mình mockup để xem khi dựng bảng mica tại văn phòng nó thế nào
    LongTran-Design: cái hình đó lấy ý tưởng từ chữ Q và cái đồng hồ. nhưng không đẹp lắm
    màu sắc mình sẽ thừ chuyển tông lại coi thế nào.
    P/s sắp tới bên mình khắc tên hay logo lên iphone miễn phí cho các bạn tại trang bán lẻ bên mình.
    qua247 .net ai có nhu cầu cứ tới bên mình phục vụ hết mình

Ủng hộ diễn đàn