Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo mới vừa làm xong

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi dienbinh, 23/6/15.

Lượt xem: 33,753

1. Kez Lidbio

Kez Lidbio Mới đăng kí

nhảm thật :v
  2. NguyHiểm TheoCách CủaBạn

NguyHiểm TheoCách CủaBạn Thành viên cấp 1

3. vuong_khang

vuong_khang Mới đăng kí

có lẽ cần chỉnh sửa nhưng chúc bác kiếm dc nhiều tiền hơn nữa .(nếu thật)...:v bạn e đang chật vật làm full ms dc 4tr 1 tháng..còn e cũng sắp đắng :v
  4. Monkey.D.Trung Kiên

Monkey.D.Trung Kiên Mới đăng kí

E hơi bị GATO với bác, em làm freelance những thứ như logo, banner, flyer toàn đốt chất xám nhiều hơn lượng tiền dc trả (50$ là cùng). 450$ cái logo này, em hỏi thật - khách từ chối chưa?
  5. minhtit96

minhtit96 Thành viên cấp 1

Nhìn cái avar của chủ thớt là rõ rồi
  6. ldthanh86

ldthanh86 Thành viên cấp 1

Chủ yếu là khách họ thích, ở đời nhiều người dị lắm, mà dân thiết kế thì gặp khách hàng dị là chuyện bình thường. Cái quan trọng là mình làm thỏa mãn kẻ trả tiền cho mình. Còn với riêng bạn làm thiết kế cũng nên có trách nhiệm với bản thiết kế của mình làm sao cho hoàn hảo nhất có thể trong kỹ năng của mình, chứ bản thiết kế của bạn nhìn qua là thấy gặp nhiều lỗi cơ bản rồi.
    Hoang Ngan Ha thích bài viết này
  7. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

mrcoiversion2 : Em lúc đầu cũng chỉ nghĩ là rượu phía trong nó dâng lên thôi, nhưng nghĩ lại thì làm cho nó được hoàn toàn tạo nên từ hình tròn nên lấy họa tiết vds luôn cho máu :3
    mrcoiversion2 thích bài viết này
  8. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Trần Thành Lợi thích bài viết này
  9. tranngoclam1909

tranngoclam1909 Thành viên cấp 1

Mình thấy các bạn hình như có vẻ gato với dự án của chủ thớt :v
    Phải động viên với khích lệ vì độ chém phũ của bác ấy chứ.
    P/s: Lần sau nếu có dự án thì bác đưa em làm em lấy nửa giá thôi =D
  10. OKIA

OKIA Thành viên cấp 1

Cái hay của Logo này đã thành công về mặt quảng bá thương hiệu, thắng lớn về tỷ lệ người xem và bình luận, đỡ phải mất tiền PR... 1 là đẹp nhất... 2 là xấu nhất :)... Dù sao đi nữa xin chúc mừng bạn, ...
  11. Khánh Chi

Khánh Chi Thành viên cấp 1

Cũng đẹp đấy nhưng mà hơi đắt bạn à
  12. Khánh Chi

Khánh Chi Thành viên cấp 1

Mình thấy logo của bạn này thiết kế đẹp mà, chỉ hơi đắt chút thôi :D:(
  13. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

Chắc e bỏ chụp ảnh chuyển qu làm logo :3
  14. apple.13

apple.13 Mới đăng kí

Hà Nội nóng kinh khủng thế mà vào topic này mát hẳn :)):)):))
  15. Jerryx8

Jerryx8 Thành viên cấp 1

Khổ, giật cái title xong ăn gạch đá. Chờ tới lúc nhận tiền rồi hãy khoe có phải hay hơn không? :D
  16. Megane Senpai

Megane Senpai Thành viên cấp 1

Mình không phải dân chuyên nghiệp, nhìn và nhân xét với con mắt khách hàng thôi.
    Mình cho rằng ý tưởng của bác khá tốt. nhưng cách triển khai hơi dở tí. Đầu tiên là logo không cân đối, hình ở giữa không ở chính giữa, 2 bông lúa cũng không đối xứng. Phần trung tâm của logo có dạng hình chữ nhật mà bao ngoài bác để hình oval. Hình oval này là điểm trừ chính, dày và nổi quá nên chiến hết khoảng nhìn khác hàng, không tập trung vào trung tâm. Viền oval dày và đều nhau tạo cảm giác đơn điệu, nên làm mảnh lại và cho phần viền bên trên bên dưới mảnh hơn bên trái bên phải. Logo có quá nhiều phần trống, đặc biệt giữa cái hình trung tâm và hai bông lúa.
    Hai bông lúa cũng quá chi tiết, khi thu nhỏ cho vào menu chẳng hạn, thì sẽ khó nhìn và rối mắt. Mình cho là nên làm khích thước các hạt lúa và thân bông lúa to ra, có tầm 5-7 hạt lúa thôi là đẹp. Cũng có thể cho bông lúa cong trĩu một chút, tạo cảm giác mềm mại hơn.
    Màu sắc bác chọn cũng không tốt lắm. Cả 2 màu đều tối quá. Nền tối thế này mình nghĩ là phần logo nên để màu sáng hơn thì đẹp hơn.
    Nói thật là nhìn cái logo này em nghĩ tính bác giống tính em, cái gì cũng đều đặn gọn gàng quá, và chú tâm đến chi tiết nhiều hơn tổng thể, đến khi lắp vào chung một cái thì lại thành không khớp nhau.
  17. huydesignvn

huydesignvn Thành viên cấp 1

Đừng đem việc nước ngoài ra ở đây, mình cũng thường xuyên nhận hàng từ nước ngoài, và giá cao nhất mình từng nhận là 120$ = 2,5 triệu đồng. Nhưng là cái logo chứ không phải là cái badges như này đâu ạ :)
  18. Park Hong Woo

Park Hong Woo Mới đăng kí

Em làm trên 99designs muốn phọt máu mãi chưa được 40 USD =)) bác kinh quá
  19. HoàngLuxius

HoàngLuxius Thành viên cấp 1

Sorry nhưng phải nói với giá 450$ thì logo của bác như shit ạ, ta là dân trong nghề nên nhận xét thẳng để tiến bộ nhé, với lại cái giá đó thì ít nhất phải 3 logo + thay đổi chỉnh sửa + các phiên bản liên quan + bộ quy chuẩn....mà cái logo này mà làm bộ quy chuẩn thì....Không nói chi nhiều, người thường nhìn vô cũng thấy tỉ lệ sai lệch quá nhiều.
    Tóm lại bác chém nhẹ thôi ạ :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/7/15
  20. tannghi

tannghi Thành viên cấp 2

thớt này đông vui gớm :) công nhận logo này mà chém 450$ thì hơi kinh thiệt :)

Ủng hộ diễn đàn